Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Tư vấn bệnh

ducok0310 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Tư vấn bệnh

Năm nay em 24t (Nam), gần đây e bị nổi hạch ở cổ trái, trên xương đòn một chút. Hạch nổi rất to, nếu quay cổ sang phải nhìn hạch nổi nhìn rõ, to khoảng bằng ngón tay chỏ, dài hình thoi, chỉ có 1 hạch, sờ vào k có cảm giác đau, hạch cứng và không di chuyển. Thời gian gần đây e không bị đau hay viêm ở đâu cả, ngoài bị viêm da lên mụn ở vùng vai thì cơ thể k sao hết, có chút mệt mỏi nhg e nghĩ do e làm việc nhiều. Hạch lên đc khoảng 1 tuần rồi k hết, e chưa có thời gian đi khám, mong các Bs, các ace giúp e....! E cảm ơn !

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi ducok0310 Xem bài viết
    Năm nay em 24t (Nam), gần đây e bị nổi hạch ở cổ trái, trên xương đòn một chút. Hạch nổi rất to, nếu quay cổ sang phải nhìn hạch nổi nhìn rõ, to khoảng bằng ngón tay chỏ, dài hình thoi, chỉ có 1 hạch, sờ vào k có cảm giác đau, hạch cứng và không di chuyển. Thời gian gần đây e không bị đau hay viêm ở đâu cả, ngoài bị viêm da lên mụn ở vùng vai thì cơ thể k sao hết, có chút mệt mỏi nhg e nghĩ do e làm việc nhiều. Hạch lên đc khoảng 1 tuần rồi k hết, e chưa có thời gian đi khám, mong các Bs, các ace giúp e....! E cảm ơn !
    Nếu hạch to nhanh thì tuyệt đối cần phải đi khám. Nếu bạn chưa có điều kiện đi khám ở bv thì có thể đi siêu âm kiểm tra trước xem bản chất hạch thế nào nhé !

huysg94 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Phân phối, bán buôn giò me Nam Đàn tại Hà Nội: giò me chuẩn, giá tốt, không chất bảo quản, không sử dụng hàn the, đã được cấp giấy chứng nhận vệ sinh ATTP.
    Chi tiết: giomengon. com