Kết quả 1 đến 5 của 5
    phuong84 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation trí nhớ kém. cộng thêm trầm cảm va stress

năm nay em 30t. khoảng 12nam về trước.em bị TNGT và Chấn thương sọ não. bây giờ trí nhớ rất kém. nhớ trước quên sau. cả vì chuyện gia đình (em chưa lập gia đình) xào xáo. tính em thì hay nghĩ nen stress em nghĩ em cũng bị trầm cảm. vì ko đủ tự tin hay mặc cảm với chính mình nên tới giờ em vẫn chưa có 1 mảnh tình vắt vai. ko biết nguyên do stress làm khả năng ghi nhớ bị giảm hay ko. hay do trầm cảm gây nên. giờ em muốn khám và chữa trầm cảm. ko biết ở bệnh viện nào là tốt nhất. bác sĩ trả lời giúp em ạ !!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuong84 Xem bài viết
    năm nay em 30t. khoảng 12nam về trước.em bị TNGT và Chấn thương sọ não. bây giờ trí nhớ rất kém. nhớ trước quên sau. cả vì chuyện gia đình (em chưa lập gia đình) xào xáo. tính em thì hay nghĩ nen stress em nghĩ em cũng bị trầm cảm. vì ko đủ tự tin hay mặc cảm với chính mình nên tới giờ em vẫn chưa có 1 mảnh tình vắt vai. ko biết nguyên do stress làm khả năng ghi nhớ bị giảm hay ko. hay do trầm cảm gây nên. giờ em muốn khám và chữa trầm cảm. ko biết ở bệnh viện nào là tốt nhất. bác sĩ trả lời giúp em ạ !!
    Chưa hẳn là bạn bị trầm cảm đâu. Để xác định chính xác thì có một số bệnh viện bạn có thể đến khám như là bv Tâm thần, Bv 175...Trí nhớ kém có thể do nhiều nguyên nhân. Nếu giảm được yếu tố nào thì càng tốt yếu tố đó. Bạn có thể tập thêm thể thao để giảm stress !

phuong84 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Chưa hẳn là bạn bị trầm cảm đâu. Để xác định chính xác thì có một số bệnh viện bạn có thể đến khám như là bv Tâm thần, Bv 175...Trí nhớ kém có thể do nhiều nguyên nhân. Nếu giảm được yếu tố nào thì càng tốt yếu tố đó. Bạn có thể tập thêm thể thao để giảm stress !
    em xin cảm ơn ạh!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuong84 Xem bài viết
    em xin cảm ơn ạh!!
    Chúc bạn vui khỏe !

dc.lam Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Theo như bạn nói thì mình nghĩ chưa hẳn đã là trầm cảm đâu, hồi trước mẹ mình cũng bị trầm cảm một time, đã khám và chữa tại khoa Tâm thần bệnh viện Bạch mai, thấy rất tốt, bạn thử đến đấy khám xem thế nào?

Các Chủ đề tương tự

1. Stress làm bạn trở nên đáng sợ?
    Bởi dragonking trong diễn đàn Tâm Thần
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-01-2012, 06:15 PM
  2. Stress làm bạn trở nên đáng sợ?
    Bởi secrect trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-12-2011, 09:42 AM
  3. Khéo “đuổi” stress cho chàng và nàng
    Bởi Tieudi trong diễn đàn Tình Yêu & Giới Tính
    Trả lời: 0