Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Trí nhớ bị sa sút

teohoatien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Trí nhớ bị sa sút

Chào BS,
    Hiện nay em 26t, thời gian 1 năm trở lại đây em cảm thấy trí nhớ bị sa sút dữ lắm. Thậm trí đôi khi em vừa làm xong, hay nghỉ sẽ làm việc gì đó tức thì là lại quên ngây không nhớ gì cả và việc này cũng rất thường xuyên. Điều này còn ảnh hưởng đến sinh hoạt, làm việc và học tập của em nữa, đã vậy còn bị chậm hiểu nữa, trở nên ngu ngốc, cảm giác rất buồn và chán nản. Em không biết mình bị mắc bệnh gì nữa, kính mong các BS tư vấn giúp em

Em chân thành cám ơn.
    P/S: Công việc của em là làm ca, thường xuyên cũng hay mất ngủ và stress

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi teohoatien Xem bài viết
    Chào BS,
    Hiện nay em 26t, thời gian 1 năm trở lại đây em cảm thấy trí nhớ bị sa sút dữ lắm. Thậm trí đôi khi em vừa làm xong, hay nghỉ sẽ làm việc gì đó tức thì là lại quên ngây không nhớ gì cả và việc này cũng rất thường xuyên. Điều này còn ảnh hưởng đến sinh hoạt, làm việc và học tập của em nữa, đã vậy còn bị chậm hiểu nữa, trở nên ngu ngốc, cảm giác rất buồn và chán nản. Em không biết mình bị mắc bệnh gì nữa, kính mong các BS tư vấn giúp em

Em chân thành cám ơn.
    P/S: Công việc của em là làm ca, thường xuyên cũng hay mất ngủ và stress
    Bạn cũng đừng quá lo lắng. Theo tôi đây là tình trạng tạm thời của con người thôi. Bạn cần giữ tinh thần thoải mái, ăn ngủ đủ giấc thì có thể sẽ lấy lại được sự tập trung thôi !
    teohoatien likes this.

teohoatien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Dạ vâng, em cám ơn BS nhưng mà dạo này em cũng khó đi vào giấc ngủ mặc dù có những lúc nằm 4-5 tiếng mà vẫn không ngủ được, rất khó chịu. Mỗi ngày chỉ ngủ dc 3-4 tiếng thôi ạ T_T

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi teohoatien Xem bài viết
    Dạ vâng, em cám ơn BS nhưng mà dạo này em cũng khó đi vào giấc ngủ mặc dù có những lúc nằm 4-5 tiếng mà vẫn không ngủ được, rất khó chịu. Mỗi ngày chỉ ngủ dc 3-4 tiếng thôi ạ T_T
    Để tránh tình trạng mất ngủ thì bạn nên hạn chế ăn uống những thứ nhiều chất kích thích như trà, cafe, thuốc lá, bia rượu...Trước khi đi ngủ nên tránh ăn no hoặc uống nhiều nước. Quan trọng là thư giãn tinh thần, có thể nghe nhạc không lời trước ngủ chẳng hạn !
    teohoatien likes this.