Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree2Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: Thắc mắc về vấn đề bệnh thần kinh?

cutionline Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Post Thắc mắc về vấn đề bệnh thần kinh?

Em có những biểu hiện cứ quanh đi quẩn lại trong đầu hoài, không biết là bệnh gì, triệu chứng gì nữa.
    Nguyên nhân: Trong một lần tập thể thao nặng, mồ hôi nhiều, em vào tắm liền quên không nghĩ ngơi, thế là trong lúc tắm, em cảm thấy mệt, choáng váng, liền đi ra nằm nghỉ một chút nhưng bủn rủn trong người khó chịu quá nên đi cấp cứu, khi khám, bác sĩ bảo sốt 38*, xét nghiệm máu: thiếu kali. Ngoài ra đo điện tim bình thường, và nằm nghỉ, xuất viện liền.
    Từ cái lần đó, trong đầu em lúc nào cũng lo lắng sợ sệt, cứ mỗi lần vào nhà tắm, là cảm giác cái lần chết đi sống lại hôm bữa lại ùa về, làm em tắm mà cứ hồi hợp, lo sợ lại bị lần nữa, hay đột tử gì đó. Trong đầu cứ nghĩ quẩn, lo lắng và lâu lâu mệt mỏi trong người, sợ chết.
    Nhưng bình thường không nghĩ thì sống vui vẻ, thoải mái, vận động thể thao sinh hoạt bình thường, nhưng cứ mỗi lần mà có triệu chứng gì đó như nhức cổ, mệt thì em lại liên tưởng đến các bệnh nặng rồi lại khiến mệt lả người đi, sợ sệt, ngột ngạt.
    Khi đi khám, đo điện tim vì nghi ngời bị tim thì bác sĩ chuyên khoa bảo bình thường (nhưng trong đầu em luôn không tin) cứ muốn biết bệnh thật của mình. và cuối cùng bác sĩ chẩn đoán : Rối loạn thần kinh thực vật.
    Em hiện nay sinh hoạt bình thường, nhưng hay sợ bệnh này bệnh nọ, bệnh nghiêm trọng, hay lo lắng, ngột ngạt. ngoài ra sinh hoạt điều độ, vận động bình thường
    Em không biết em bị vấn đề thần kinh hay bệnh lý nghiêm trọng nào nữa.!!! Mong tư vấn cho em yên tâm ah.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi cutionline Xem bài viết
    Em có những biểu hiện cứ quanh đi quẩn lại trong đầu hoài, không biết là bệnh gì, triệu chứng gì nữa.
    Nguyên nhân: Trong một lần tập thể thao nặng, mồ hôi nhiều, em vào tắm liền quên không nghĩ ngơi, thế là trong lúc tắm, em cảm thấy mệt, choáng váng, liền đi ra nằm nghỉ một chút nhưng bủn rủn trong người khó chịu quá nên đi cấp cứu, khi khám, bác sĩ bảo sốt 38*, xét nghiệm máu: thiếu kali. Ngoài ra đo điện tim bình thường, và nằm nghỉ, xuất viện liền.
    Từ cái lần đó, trong đầu em lúc nào cũng lo lắng sợ sệt, cứ mỗi lần vào nhà tắm, là cảm giác cái lần chết đi sống lại hôm bữa lại ùa về, làm em tắm mà cứ hồi hợp, lo sợ lại bị lần nữa, hay đột tử gì đó. Trong đầu cứ nghĩ quẩn, lo lắng và lâu lâu mệt mỏi trong người, sợ chết.
    Nhưng bình thường không nghĩ thì sống vui vẻ, thoải mái, vận động thể thao sinh hoạt bình thường, nhưng cứ mỗi lần mà có triệu chứng gì đó như nhức cổ, mệt thì em lại liên tưởng đến các bệnh nặng rồi lại khiến mệt lả người đi, sợ sệt, ngột ngạt.
    Khi đi khám, đo điện tim vì nghi ngời bị tim thì bác sĩ chuyên khoa bảo bình thường (nhưng trong đầu em luôn không tin) cứ muốn biết bệnh thật của mình. và cuối cùng bác sĩ chẩn đoán : Rối loạn thần kinh thực vật.
    Em hiện nay sinh hoạt bình thường, nhưng hay sợ bệnh này bệnh nọ, bệnh nghiêm trọng, hay lo lắng, ngột ngạt. ngoài ra sinh hoạt điều độ, vận động bình thường
    Em không biết em bị vấn đề thần kinh hay bệnh lý nghiêm trọng nào nữa.!!! Mong tư vấn cho em yên tâm ah.
    Vấn đề của bạn thật sự thì tôi chỉ nghĩ là do lo lắng mà ra thôi. Rối loạn thần kinh không phải là bệnh trầm trọng đâu bạn. An tâm nhé !
    cutionline likes this.

Da vang, em xin cam on bac si ah!.chuc Forum ngay moi tot lanh!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Cám ơn lời chúc của bạn !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Vấn đề của bạn chủ yếu là tâm lý, bạn có chơi thể thao là rất tốt. Ám ảnh về 1 lần bị bệnh thật khó khiến bạn quên đi!
    cutionline likes this.

Đã, đúng ah, có những lúc vận động xong là y như rằng mệt đi, mà ko nhức đầu, ko đau tim, ko khó thở, chỉ thấy cái đầu mình nó bâng quơ, nó trống rỗng sao sao ấy, tạo cho mình cảm giác giống như bị đột tử hay gì đó, mà nằm nghỉ chút lại là khỏe, em nhớ trước đây em đâu có bị gì đâu, dạo này cứ sao sao...vận động một tí là lại mệt.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM