Kết quả 1 đến 6 của 6
    jk2tuoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Rung giật cơ + run tay chân

trước em bị run tay chân nhưng đi xét nghiệm thì không bị basedow thế nhưng khoảng 2 hôm nay em tự nhiên bị rung giật các cơ ở chân và tay khá nhiều có cảm giác như kiến bò ở chân.Em rất lo lắng và đã ra viện Bạch Mai làm điện cơ tất cả bình thường. Vậy em xin hỏi các bác sĩ liệu em có bị bệnh xơ cứng cột bên teo cơ không ạ. Vì em thấy bệnh này khởi phát là rung giật các cơ ở toàn thân. KHi rung giật cơ em vẫn bình thường còn nhìn thấy nó giật giật. (Chú thích mấy ngày hôm nay em bị đau dạ dày trở lại vì trước em bị viêm hang vị dạ dày). Mặc dù em đã đi khám , chưa uống thuốc nhưng vẫn muốn nhờ các bác sĩ tư vấn giúp em xem liệu em có bị cái căn bệnh Charot không??? Nếu mới chỉ bị co giật cơ 1 2 ngày thì làm điện cơ có biết mình bị xơ cứng cột bên teo cơ không???
    Mong các bác sĩ trả lời sớm giúp em ạ
    Em xin cảm ơn các bác sĩ

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình thì cũng hay giật cơ nhưng rồi tự nó hết.Bạn Đã đi khám thì có thể không sao đâu

jk2tuoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Ừ mình đi khám rùi.Đi khám ở Bạch Mai chắc là ok nhất rùi nhỉ ? Không biết còn bệnh Viện nào tốt hơn không nhỉ hì. mà không hiểu sao cái bàn tay bên trái của mình hôm nay mình mới để ý là cái khoảng cách giữa ngón đeo nhẫn và ngón giữa không được đều như ở bên bàn tay phải.Chả biết có bị xương khớp gì không nữa

Haryer Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Profile

The discussion's gonna be nice. Just subscribing on it.
    Here go some quotes by me.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Không sao đâu bạn ah, không có gì là hoàn hảo cả, bạn không bị bệnh xương khớp gì đâu.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trời, gì mà ngón tay này không bằng ngón tay kia lại nghĩ tới bệnh cơ xương khớp chứ, bạn không sao đâu.