Kết quả 1 đến 13 của 13
    DangNguyen178 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Arrow Rối loạn thần kinh thực vật, rối lạon giấc ngủ

Em năm nay 20 tuổi giới tính Nam, gần 1 tuần nay người em cảm giác lúc nào cũng mệt mỏi, hoa mắt, chóng mắt, tê căng từ gáy lên đến thái dương trái, tim lúc nào cũng đập nhanh cảm giác hồi hộp lo lắng., lúc ngủ tim vẫn đập nhanh,hồi hộp, chuẩn bị vào giấc ngủ thì như bị hẫn một phát vậy, giật mình ,mở mắt thở gấp, tim cảm giác đập nhanh hơi nhói , nên em ngủ đc rất ít , Không những thế thỉnh thoảng lại bị mệt vật ra, những lúc như thế tim đạp rất nhanh, khó thở, đầu căng ra,gáy rất mỏi, rất khó chịu, mệt lả đi. Em có đi khám tại Bạch Mai khoa thần kinh khám bệnh theo yêu cầu , đo điện tim, điện não, thử máu , bác sĩ đều bảo kết quả bt, Chẩn đoán là rối loạn thần kinh thực vật, rối loạn giấc ngủ và đã cho Stresam và Magnet B6 uống được 4 ngày r, nhưng vẫn không thấy tiến triển mấy. Vậy em có đúng bị rối lạon thần kinh thực vật không, Em đang lo mình bị thiểu năng tuần hoàn não (((.Mọi người cho e ý kiến với

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi DangNguyen178 Xem bài viết
    Em năm nay 20 tuổi giới tính Nam, gần 1 tuần nay người em cảm giác lúc nào cũng mệt mỏi, hoa mắt, chóng mắt, tê căng từ gáy lên đến thái dương trái, tim lúc nào cũng đập nhanh cảm giác hồi hộp lo lắng., lúc ngủ tim vẫn đập nhanh,hồi hộp, chuẩn bị vào giấc ngủ thì như bị hẫn một phát vậy, giật mình ,mở mắt thở gấp, tim cảm giác đập nhanh hơi nhói , nên em ngủ đc rất ít , Không những thế thỉnh thoảng lại bị mệt vật ra, những lúc như thế tim đạp rất nhanh, khó thở, đầu căng ra,gáy rất mỏi, rất khó chịu, mệt lả đi. Em có đi khám tại Bạch Mai khoa thần kinh khám bệnh theo yêu cầu , đo điện tim, điện não, thử máu , bác sĩ đều bảo kết quả bt, Chẩn đoán là rối loạn thần kinh thực vật, rối loạn giấc ngủ và đã cho Stresam và Magnet B6 uống được 4 ngày r, nhưng vẫn không thấy tiến triển mấy. Vậy em có đúng bị rối lạon thần kinh thực vật không, Em đang lo mình bị thiểu năng tuần hoàn não (((.Mọi người cho e ý kiến với
    Triệu chứng của bạn đúng là rối loạn thần kinh thực vật đấy bạn ạ. Điều trị thuốc không phải chỉ vái ngày là khỏi được đâu bạn !

hoasennho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Triệu chứng của bạn chính xác là bị rối loạn TKTV đó bạn. HIện tại mình cũng bị bệnh này, đã 2 tháng rồi, bệnh này ko khỏi nhanh được đâu bạn àh, có gì cùng nhau chia sẽ nhé

Trích dẫn Gửi bởi hoasennho Xem bài viết
    Triệu chứng của bạn chính xác là bị rối loạn TKTV đó bạn. HIện tại mình cũng bị bệnh này, đã 2 tháng rồi, bệnh này ko khỏi nhanh được đâu bạn àh, có gì cùng nhau chia sẽ nhé
    Triệu chứng của bạn như thế nào ? Đã điều trị gì chưa ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có phải là 1 người hay lo lắng không?

cutionline Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mình giống bạn đó, nhưng ko đến nỗi nhức đầu, đau ngực gì đâu..chỉ là lâu lâu tự nhiên cái cơ thể của mình nó nổi khùng lên nó làm cho cái đầu của mình bâng quơ, trống rỗng, cứ như mình sắp bị tê liệt ấy, có khi run tay, lạnh tay chân, đặc biệt là sau khi ăn cơm tự nhiên mệt thèm ngủ kinh khủng, minh 71 kg, cao 1m72, (21 tuổi) thể thao điều đó, trước đây mình không có bị gì hết, khỏe mạnh, dạo này nó hay làm mình bị như thế, bâng quơ, trống rỗng, làm lo lắng, sợ chết thế là phải đi trạm xá cho yên tâm, mình thấy mình đáng gét lắm, cứ như bị bệnh giả đò hay gì đó, không hiểu được!

Trích dẫn Gửi bởi cutionline Xem bài viết
    Mình giống bạn đó, nhưng ko đến nỗi nhức đầu, đau ngực gì đâu..chỉ là lâu lâu tự nhiên cái cơ thể của mình nó nổi khùng lên nó làm cho cái đầu của mình bâng quơ, trống rỗng, cứ như mình sắp bị tê liệt ấy, có khi run tay, lạnh tay chân, đặc biệt là sau khi ăn cơm tự nhiên mệt thèm ngủ kinh khủng, minh 71 kg, cao 1m72, (21 tuổi) thể thao điều đó, trước đây mình không có bị gì hết, khỏe mạnh, dạo này nó hay làm mình bị như thế, bâng quơ, trống rỗng, làm lo lắng, sợ chết thế là phải đi trạm xá cho yên tâm, mình thấy mình đáng gét lắm, cứ như bị bệnh giả đò hay gì đó, không hiểu được!
    Bạn có đi bv nào chưa ? Đến trạm xá với các triệu chứng đó thì cũng không xử trí gì đâu !

cutionline Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Da vang, em co di benh vien y duoc luc met, vo nguoi ta do dien tim, huyet ap, rut mau di xet nghiem, chi noi la thieu Kali.sau do em cung tien hanh di kham tim thu o trung tam chan doan y khoa thanh pho thi bac si ko cho di sieu am chi di do dien tim, bao moi thu binh thuong>>>chan doan roi loan than kinh thuc vat.BS cho em hoi, do dien tim vs sieu am tim thi cai nao phat hien tong quat benh tinh hon?

dao.thiphuoc01721980 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

up len nao

Trích dẫn Gửi bởi cutionline Xem bài viết
    Da vang, em co di benh vien y duoc luc met, vo nguoi ta do dien tim, huyet ap, rut mau di xet nghiem, chi noi la thieu Kali.sau do em cung tien hanh di kham tim thu o trung tam chan doan y khoa thanh pho thi bac si ko cho di sieu am chi di do dien tim, bao moi thu binh thuong>>>chan doan roi loan than kinh thuc vat.BS cho em hoi, do dien tim vs sieu am tim thi cai nao phat hien tong quat benh tinh hon?
    Mỗi xét nghiệm có 1 vai trò của nó. Siêu âm tim thì phát hiện tổn thương và chức năng của tim. Đo điện tim cũng có thể một phần phát hiện bất thường của tim, xem xét được tăng hay hạ Kali thông qua sóng điện tim !

hoasennho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Bệnh này ko khỏi nhanh được đâu nhé bạn, ít nhất là 6 tháng, bạn vào đây cùng chia sẽ với mọi người và hiểu thêm về bệnh https://www.facebook.com/roiloanthankinhthucvat

xboysms Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Em cũng bị khó thở, người lo lắng, táo bón, tim lúc nhanh lúc chậm, đầu hay nhức, hay ợ chua, cổ như khó nuốt có gì vướng, mi mắt giật, bên trái từ mắt tới chân tay có vẻ yếu và hay tê bì, mắt mờ nhìn đèn đỏ nhòe, lúc mới bị như sắp chết đi đứng hay bị choáng, ...

Hiện em đã kiểm tra tất cả các thông số TIM, GAN, THẬN, ĐƯỜNG HUYẾT, SOI PHỔI, TUYẾN GIÁP, ... Nhưng kết quả đều bình thường
    Cho em hỏi nếu là bệnh RLTKTV thì cần điều trị và uống thuốc như thế nào ạ

Kimtahe's Avatar
    Kimtahe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn dùng Bình An nano thử xem có đỡ mất ngủ ko, mình uống thấy hiệu quả đấy. tuy nhiên nên dùng kiên trì 2-3 tháng nhé
    hoặc bạn có thể vào đây nhờ tư vấn nhé https://www.facebook.com/binhannano/

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:33 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2012, 09:46 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-11-2012, 06:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2012, 09:37 PM