Kết quả 1 đến 7 của 7
    nhut6516 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định rối loạn cảm xúc lưỡng cực cần giúp đỡ

Mình bi RLCX được 3 năm rồi, mà sao các triệu chứng hưng cảm và trầm cảm vẫn tái diễn. Thỉnh thoảng mình hay bị mất ngủ, nhưng khi ngủ được thì lại ngủ rất nhiều, mặc dù mình kiên trì đi bơi lội mỗi ngày. Các bác có phương pháp nào điều tri bệnh mình hiệu quả ko? Xin cảm ơn.

vanphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bạn tập thể dục bơi lội là tốt, bơi giúp khí huyết cơ thể tuần hoàn tốt. Nhưng nếu bạn khí huyết không có thì lấy đâu tuần hoàn. giống như xe máy không xăng, có tốt nhưng không có xăng thì chạy sao được. Gan tàng hồn, gan thiếu máu giống như nhà không có chủ. Nhà không chủ lâu dần dễ bị thế giới vong linh trêu đùa, thậm chí đến ở luôn. Tôi không biết thực tình bệnh của bạn thế nào, nếu giúp được gì thì mail cho tôi:[email protected]
    a di đà phật
    vanphu

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    Mình bi RLCX được 3 năm rồi, mà sao các triệu chứng hưng cảm và trầm cảm vẫn tái diễn. Thỉnh thoảng mình hay bị mất ngủ, nhưng khi ngủ được thì lại ngủ rất nhiều, mặc dù mình kiên trì đi bơi lội mỗi ngày. Các bác có phương pháp nào điều tri bệnh mình hiệu quả ko? Xin cảm ơn.
    Thế hiện tại bạn có đang uống thuốc điều trị không? bạn làm nghề gì? áp lực công việc như thế nào?

minh dg dieu tri,uong khoang 2 vien/toi nhung minh ko biet thuoc gi.cong viec thi rat thoai mai vi minh phu giup gia dinh kinh doanh.minh co mac cam la minh benh tam than nen rat ngai giao tiep.bac si da cho thuoc chong lo au kem theo ma minh van ko the het mac cam.cac ban co biet phuong phap nao dieu tri hieu qua cho benh nay ko?xin cam on.sorry,minh online bang dt,nen ko co dau.

Trích dẫn Gửi bởi nhut6516 Xem bài viết
    minh dg dieu tri,uong khoang 2 vien/toi nhung minh ko biet thuoc gi.cong viec thi rat thoai mai vi minh phu giup gia dinh kinh doanh.minh co mac cam la minh benh tam than nen rat ngai giao tiep.bac si da cho thuoc chong lo au kem theo ma minh van ko the het mac cam.cac ban co biet phuong phap nao dieu tri hieu qua cho benh nay ko?xin cam on.sorry,minh online bang dt,nen ko co dau.
    Thế trước khi bi bệnh cuộc sống của bạn của thế nào? có nhiều bạn thân không? lần đó có lí do gì về tâm lý khiến bạn phát bệnh không?

minh bi that tinh nen phat sinh benh.gio cuoc song rat on dinh,khong co gi tro ngai.nhung minh van hay mac cam vi benh tam than,thuong hay nghi ve nhung "con dien" cua minh roi buon.minh muon tri dut diem can benh nay ma ko duoc.sorry vi ko the type co dau.

Vậy bạn đã từng đi khám bệnh chưa? hay chỉ uống thuốc của gia đình mua?