Kết quả 1 đến 4 của 4
    nguoivohinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định rltk tim hay rl lo au ?

Em 21t.em có vấn đề này muốn hỏi các bs là : mỗi lần ngồi vi tính hay làm gì thấy trong người mệt, chạy xe xuống củ chi chơi cũng mệt,vận động chút xíu như chạy bộ cũng mệt.nói chung là làm gì cũng mệt.nhiều lúc đang ngồi nhà suy nghĩ muốn chạy xe máy lên trường lấy bằng thấy vã mồ hôi sau gáy.hay là đi nắng cũng mệt,đổ mồ hôi.nên chỉ muốn ở nhà.
    Em đã đi khám nhiều lần rồi đi siêu âm ,diện tim thì bình thường ,bên bv hòa hảo chẩn đoán bị rối loạn thần kinh tim. 3,4 tháng sau đi kahm1 bv chợ rẫy cũng đặt holter cũng chẩn đoán là bị rltk tim.nói .cho thuốc concor,dogmatil uống cũng ko bớt đc gì .nhiều lúc suy nghĩ ko biết có nên làm điện tim gắng sức ko?mong bs giúp em với,sắp đi làm mà bị này sao làm đc?
    Vậy cho em hỏi là em bị rối loạn lo âu hay rltk tim vậy?
    Em ko biết post ở đâu nên post ở tim và tk luôn.
    Cám ơn các bác nhiều…..
    Àh.em có triệu chứng tim đập nhanh,khó thở nữa nên mới đi khoa tim mạch.có khi đau ngực nữa.
    Lần sửa cuối bởi nguoivohinh, ngày 18-05-2012 lúc 11:01 AM.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Không cần làm điện tim gắng sức đâu bạn, tuổi bạn còn trẻ nên không cần thiết. RLTK tim chỉ là một dạng của rối loạn lo âu. Theo tôi bạn nên tập thể dục đều đặn, bắt đầu từ nhẹ đến nặng. Như thế bệnh sẽ cải thiện tốt!

theepic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cái này anh cũng bị mắc phải , uống chút rượu bia vào là bị rồi loạn tim, đập nhanh, mạnh, đổ mồ hôi, lo âu mất ngủ là lại bị , anh cũng đang tập thể dục ăn uống sinh hoạt điều độ xem có khá không ? bỏ rượu bia, thuốc lá , cà phê các chất kích thích đi sẽ đỡ hơn , thể dục tập nhẹ bỏ nặng đi . thấy nói cũng khá lâu mới khỏi híc

ProVision Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Bạn nên tìm hiểu những dươc thảo để bổ sung cho tim và não bộ, bạn mình đang hướng dẫn rất nhiều người dùng dược thảo rất hay, nếu bạn quan tâm thì alo cho minh, mình sẽ giúp bạn gặp người đó để tìm hiểu, mỉnh ở Q9 tp HCM, sdt 0906 811 707