Kết quả 1 đến 4 của 4
    tham nguyenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Phục hồi sau tai biến?

bác mình bị liệt nửa người sau tai biến làm thế nào cả nhà ơi?

Mèo xinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Hiện tại bác của bạn đã bị tai biến nên điều quan trọng là cải thiện di chứng sau tai biến và hạn chế, ngăn chặn nguy cơ tai biến lần tiếp theo. Bạn nên cho bác dùng sản phẩm Nattospes lâu dài để phòng ngừa tai biến và cải thiện di chứng.Nattospes là sản phẩm có nguồn gốc thiên nhiên, đã có được nghiên cứu tại nhiều bệnh viện lớn như bệnh viện Quân y 103, bệnh viện Trung ương Quân đội 108, bệnh viện Bạch Mai... Kết quả đều cho thấy, Nattospes giúp giảm đông máu, ổn định huyết áp, cải thiện sức cơ và di chứng tốt, dự phòng tai biến tương đương với aspirin. Do đó bạn hoàn toàn yên tâm là sản phẩm này không gây tác dụng phụ và tương tác với các loại thuốc khác. Bên cạnh đó cần đảm bảo chế độ ăn đủ chất và cân đối. Nên dùng dạng thức ăn mềm, dễ tiêu như cháo, súp, sữa, nước hoa quả tươi. Kiêng sử dụng các chất béo và chất kích thích (rượu, bia, chè đặc, cà phê). Hạn chế dùng muối. Nên kết hợp châm cứu, bấm huyệt, xoa bóp và dùng thuốc để nhanh chóng phục hồi các chi bị liệt. Cẩn thận giữ mình khi thời tiết chuyển lạnh vào mùa đông và khi áp suất không khí lên cao vào mùa hè. Tránh tắm khuya hoặc ở nơi gió lùa, nhất là với người bị cao huyết áp.Tránh trạng thái căng thẳng thần kinh, xúc động mạnh. Tránh mất ngủ.
    Điều trị các nguyên nhân gây tai biến mạch máu não như tăng huyết áp, xơ vữa động mạch, tiểu đường, rối loạn nhịp tim.Tránh táo bón. Kiêng rượu, bia và các chất kích thích.....

anhmo_1989 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Đó là biến chứng mà ai bị tai biến cũng mắc phải, nhiều hay ít tùy vào mức độ bệnh, bạn mua cho bác dùng sản phẩm Nattospes uống đi, sản phẩm này giúp phòng ngừa tai biến tái phát và phục hồi di chứng sau tai biến, tùy vào mức độ bệnh mà khả năng phục hồi nhanh hay chậm, thành phần chính của sản phẩm là nattokinase được chiếc xuất từ đậu tương lên men, được nghiên cứu cho thấy nó tương đương với asprin phòng ngừa được cục máu đông rất tốt. Ngoài ra Nattospes còn giúp ổn định huyết áp, sản phẩm rất an toàn có thể dùng lâu dài không gây tác dụng phụ.
    Lần sửa cuối bởi anhmo_1989, ngày 31-12-2014 lúc 09:30 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi tham nguyenh Xem bài viết
    bác mình bị liệt nửa người sau tai biến làm thế nào cả nhà ơi?
    Vậy bác của bạn có biết nguyên nhân tai biến là gì không ? Bác của bạn c1 cao huyết áp không ? Đã được dùng thuốc huyết áp đều đặn chưa ? Hiện tại để phục hồi thì cần kết hợp cả vật lí trị liệu lẫn việc dùng thuốc để kiểm soát, tránh tái phát tai biến !