Kết quả 1 đến 4 của 4
    bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Omega-3 giảm nguy cơ rối loạn tâm thần

- Theo một nghiên cứu mới của các nhà khoa học Úc công bố trên tạp chí Nature Communications, ở người trẻ nếu xác định có nguy cơ cao bị rối loạn tâm thần, nếu can thiệp bằng acid béo không sản sinh cholesterol Omega-3 trong 12 tuần có thể giúp giảm được nguy cơ này về lâu dài (6-7 năm).

Nghiên cứu được thực hiện với sự tham gia của 81 người, tuổi 13-35. Họ được chia thành hai nhóm. Trong 12 tuần, nhóm 1 được cho bổ sung Omega-3, nhóm 2 được cho uống giả dược. Kết quả sau sáu năm theo dõi, tỉ lệ người mắc chứng rối loạn tâm thần ở nhóm 1 là 9,8% (4/41 người), trong khi đó ở nhóm 2 tỉ lệ này tới 40% (16/40 người). Ngoài ra, quá trình tiến triển bệnh của những người ở nhóm 2 bị rối loạn tâm thần lại nhanh hơn. Tuy nhiên, theo các nhà khoa học, vì quy mô nghiên cứu khiêm tốn nên cần phải có thêm các cuộc nghiên cứu nữa để khẳng định thêm về kết luận này và xác định cơ chế hỗ trợ sức khỏe tâm thần của acid béo Omega-3.

Theo vietbao.vn

tuyennguyentien606 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào cả nhà, Mình muốn làm một giáo trình kế toán cho các bạn mới vào nghề.

Qua 14 năm làm kế toán, mình thấy ở mình và các bạn mới vào nghề có những câu hỏi sau:

1. Kế toán có phải là cuộc sống của mình hay không ? Liệu mình có gắn bó suốt đời với nó hay không ?

2. Sự nghiệp mà nghề kế toán nó sẽ lớn tới mức nào ? Mình có được hạnh phúc và giàu sang với kế toán hay không ?

3. Làm thế nào để có thể vận hành bộ não của mình thích ứng với những biến đổi không ngừng với kế toán và thuế ?

4. Với những bạn mới vào nghề thì làm thế nào chỉ cần học 2 ngày liên tục là có thể làm được kế toán thành thạo?

Mình mong các góp ý. Mình chân thành cảm ơn tất cả sự góp ý của các Ban.

Mình là Tuyên, email : [email protected], Bạn có thể kết friend facebook với mình theo email [email protected] nhé . dt: 0909024266, skype: nguyentientuyen1, nick: tuyen_nguyentien

Mong một cộng đồng kế toán yêu nghề, hạnh phúc và may mắn !

bacsithanthien's Avatar
    bacsithanthien Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cam on thot nheu a

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

chẩn luôn ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 23-06-2015, 10:30 AM
  2. Omega-3 hạn chế nguy cơ giảm thể tích não ở người cao tuổi
    Bởi lanhuong_sg trong diễn đàn Nội Tim Mạch
    Trả lời: 0