Kết quả 1 đến 11 của 11
Like Tree3Likes
  • 1 Post By Bs.ThienHuong
  • 1 Post By Sức khỏe là vàng
  • 1 Post By Bs.ThienHuong

Chủ đề: Nóng lòng bàn tay

hokbonchen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nóng lòng bàn tay

Xin chào các bác sĩ.năm nay em 24 tuổi,em uống nước rất thường xuyên và đều,ngoài ra cũng có chơi thể thao,nhưng cảm giác trong cơ thể nóng,2 lòng bàn tay đều rất nóng,người hay căng thẳng,đễ nổi nóng ( em nghĩ một phần do cơ thể nóng),ngoài lòng bàn tay thì da em khá mát,em đã thử chạm vào da nhiều người đều nói là tay em nóng.Ngoài ra em hay mệt mỏi,bị ngứa,và đổ mồ hôi,trời hơi nóng tí là bị đổ mồ hôi,đổ khá nhiều,nên mất nước rất nhanh.(Vì hay đổ mồ hôi nên em hay chú ý quan sát những người xung quanh trong cùng điều kiện để so sánh ).
    Xin các bác sĩ tư vấn giúp em là em có thể bị bệnh gì để em đi khám và điều trị.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi hokbonchen Xem bài viết
    Xin chào các bác sĩ.năm nay em 24 tuổi,em uống nước rất thường xuyên và đều,ngoài ra cũng có chơi thể thao,nhưng cảm giác trong cơ thể nóng,2 lòng bàn tay đều rất nóng,người hay căng thẳng,đễ nổi nóng ( em nghĩ một phần do cơ thể nóng),ngoài lòng bàn tay thì da em khá mát,em đã thử chạm vào da nhiều người đều nói là tay em nóng.Ngoài ra em hay mệt mỏi,bị ngứa,và đổ mồ hôi,trời hơi nóng tí là bị đổ mồ hôi,đổ khá nhiều,nên mất nước rất nhanh.(Vì hay đổ mồ hôi nên em hay chú ý quan sát những người xung quanh trong cùng điều kiện để so sánh ).
    Xin các bác sĩ tư vấn giúp em là em có thể bị bệnh gì để em đi khám và điều trị.
    Tình trạng của bạn như vậy chưa thể gọi là bệnh được. Bạn dạo gần đây co sụt cân không ? Có cảm thấy mỏi cơ chân tay hay không ?
    hokbonchen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tình trạng của bạn như vậy chưa thể gọi là bệnh được. Bạn dạo gần đây co sụt cân không ? Có cảm thấy mỏi cơ chân tay hay không ?
    cảm ơn bác sĩ,em không bị sụt cân,người mỏi mệt thì có,cảm giác uể oải,đứng một tí là mỏi nhừ khớp chân mặc dù em chơi thể thao khá nhiều, em cảm giác cơ thể nóng bức bối khó chịu

Sức khỏe là vàng's Avatar
    Sức khỏe là vàng Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Chào bạn, Nóng lòng bàn tay, hay vã mồ hôi tay là chứng rối loạn điều nhiệt. Có rất nhiều người gặp chứng như bạn, đặc biệt là những người gầy. Đó là do quá trình trao đổi nhiệt trong cơ thể không tốt, hay đơn giản là do quá trình thoát nhiệt. Bạn bị chứng này thường xuyên thì không đáng ngại, bạn nên giữ cơ thể mát mẻ, uống đủ nước và ăn nhiều hoa quả. Có thể uống các loại nước có nhiều ion muối để giữ nước cho cơ thể.
    hokbonchen likes this.

em hay bị vã mồ hôinóng lòng bàn tay chứ không phải vã mồ hôi tay,uống đủ nước nhưng cơ thể có vẻ nóng bức khó chịu khiến bực bội trong người lắm

cảm ơn bác sĩ,em không bị sụt cân,người mỏi mệt thì có,cảm giác uể oải,đứng một tí là mỏi nhừ khớp chân mặc dù em chơi thể thao khá nhiều, em cảm giác cơ thể nóng bức bối khó chịu
    Bạn có đang cố gắng ăn nhiều mà vẫn không tăng cân ? Dạo gần đây có hay bị tiêu chảy hay táo bón gì không ? Thân nhiệt cơ thể mỗi người có cách duy trì mức ổn định khác nhau nên không so sánh được. Những điều tôi đang hỏi bạn để tìm xem có nguyên nhân về rối loạn chuyển hóa hay không đấy !
    hokbonchen likes this.

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Bạn có đang cố gắng ăn nhiều mà vẫn không tăng cân ? Dạo gần đây có hay bị tiêu chảy hay táo bón gì không ? Thân nhiệt cơ thể mỗi người có cách duy trì mức ổn định khác nhau nên không so sánh được. Những điều tôi đang hỏi bạn để tìm xem có nguyên nhân về rối loạn chuyển hóa hay không đấy !
    Đúng rồi bác sĩ ,em hay bị táo bón lắm

linhxy91 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

người mình mát, mà lòng bàn tay thì nóng tự mình cảm nhận được

Đúng rồi bác sĩ ,em hay bị táo bón lắm
    Vậy thì tôi nghĩ bạn nên đi khám, để liệt kê bệnh sử cho đầy đủ rồi bs sẽ cho bạn làm xét nghiệm để kiểm tra xem sao !

Trích dẫn Gửi bởi linhxy91 Xem bài viết
    người mình mát, mà lòng bàn tay thì nóng tự mình cảm nhận được
    Vấn đề nếu chỉ đơn thuần thế này thì không nói lên bất thường được bạn ạ !

nhatrangthu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

lòng bàn tay nóng thì bạn phải đi thử men gan bạn ạ
    có thể men gan bị cao hoăc bạn bị viêm gan b