Kết quả 1 đến 3 của 3
    rantanplan500 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhức đầu sau khi sốt

Moi người cho em hỏi, khoảng 2 ngày trước em bị sốt kèm nhức đầu, trong lúc phát bệnh không thấy buồn nôn, không cứng cổ, nhức đầu liên tục, tập trung ở nửa trước của đầu, từ đỉnh đầu tới trước trán, không sợ ánh sáng, nhìn bình thường không vận động thì chỉ đau nhẹ, nhưng lắc đầu, vận động hơi mạnh ở đầu là đau, đứng lên, ngồi xuống cũng đau dữ. Hôm qua thì em hạ sốt rồi, chỉ còn sốt nhẹ nhưng còn đau đầu, cơn đau không giảm mà tăng, triệu chứng vẫn như cũ, sáng nay tự nhiên thấy buồn nôn nhẹ. Khi sốt 2 chân và 2 tay em bị tê nhức từ đầu gối và củi chỏ trở xuống. Mong mọi người tư vấn cho em. Em chưa uống loại thuốc gì. Từ trước tới giờ chưa bao giờ em bị đau đầu quá 1 ngày, số lần đau đầu rất ít, không đủ 1 bàn tay, thỉnh thoảng em bị mất ngủ.
    Lần sửa cuối bởi rantanplan500, ngày 08-11-2012 lúc 01:20 PM.

svhamhochoi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo như bạn kể thì không giống bị viêm màng não đâu. Có thể đó chỉ là nhiễm siêu vi thông thường thôi. Uống hạ sốt rồi nghỉ ngơi xem có giảm không !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

đó là do triệu chứng của nhiễm siêu vi đó bạn. đừng quá lo lắng, bệnh thường tự giới hạn trong 1 tuần, khi bị sốt chỉ cần uống thuốc hạ sốt là đủ rồi!