Kết quả 1 đến 2 của 2
    tranduc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Nhờ tư vấn tâm lý

Thưa bác sỹ, năm nay em 21 tuổi. Em cảm thấy mình có dấu hiệu không tốt về thần kinh như: tư duy kém, mất tỉnh táo hoặc không kiểm soát được bản thân, trí nhớ suy giảm đến mức không nhớ được việc mình làm ngay trước đây, dẫn đến mất dần tính chủ động trong cuộc sống (trước kia em vốn là 1 đứa khá nhanh nhẹn). Em từng có dấu hiệu về căng thẳng thần kinh từ hồi học lớp 10 do áp lực học hành. Khi lên đại học có đỡ hơn nhưng thỉnh thoảng vẫn bị trong khi thi cử hay vấn đáp. Năm nay do trải qua quá nhiều chuyện không mấy tốt đẹp trong cuộc sống, luôn phải tiếp xúc với nhiều người hay gây chuyện tệ hai, cho đến khi xảy ra chuyện khi ban quản lý sinh viên cố tình không đề tên em trong danh sách thi lại môn quân sự khiến em tưởng bở năm sau mới được thi, kết quả là học lại (việc thi lại do lớp trưởng quên không báo cho em ngày thi, dến khi quát thì nó vẫy nhăn nhở cười, khiến em cảm thấy đau đầu dữ dội cho quá bực). Từ sau đó, em thấy như bị đẩy lên đến giới hạn và bắt đầu có triệu chứng mà em nói ở đầu, nghiêm trọng hơn là chuyện nào em có thể vượt qua được, nhưng đến chuyện này thì không thể được vì em cảm thấy quá giới hạn thần kinh chịu đựng rồi.
    Em xin mạn phép nói hết những chuyện bức bách mang tính riêng tư này ra là do không muốn bị suy nhược thần kinh, vì tuổi em còn trẻ, không thể bị như thế để rồi mất hết cả niềm tin lẫn tương lai. Em mong bác sĩ tư vấn để em có thể vượt qua được. Xin cám ơn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn à!Trong cuộc đời muôn màu muôn vẻ này thì những lúc gặp chuyện không vừa ý không phải là hiếm.Vấn đề là mình phải bình tĩnh và đưa ra hướng giải quyết vấn đề một cách tối ưu nhất.Trong tỉnh trạng của bạn hiện nay mình nghĩ bạn nên dẹp bỏ những chuyện không may vừa qua và đi du lịch đâu đó để được tự do thoỉa mái và lấy lại thăng bằng trong cuộc sống này.

Bệnh của bạn là bệnh về tinh thần thì bạn cũng phải dùng liệu pháp tinh thần để chữa trị nó.Và vấn đề quan trọng nhất của bạn bây giờ không phải là tìm cách làm thế nào để được thi quan sự hay trả đũa lớp trưởng của bạn mà bạn phải tìm cho mình một người bạn có thể chia sẻ buồn vui,tâm sự với mình

Cuối cùng mình muốn bạn phải có miềm tin trong cuộc sống này.Cuộc đời phải có lúc thăng lúc trầm bạn à!