Kết quả 1 đến 8 của 8
    brutal_death Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Nên chữa đau đầu hay tim trước ?

Mình năm nay 25 tuổi ở hà nội.luôn trong tình trạng đau đầu ( hiện tượng là đầu óc thường không thể tập trung thường hay bị giao động.nhiều khi đang ngồi đứng lên cũng chóng mặt hay là vươn vai một lúc là người đờ cả ra và thấy gai người.ngồi vào bàn thì luôn chóng mặt khó học và mau quên.làm cái gì cũng chậm mà không được như ý muốn.ra đường thì cũng hay chóng mặt.nhiều khi đau đầu ảnh hưởng xuống cả mắt khi mà mình không thể nhìn một cách bình thường mà hay bị giao động đi.ngoài ra mình cũng bị bệnh là tim hay đập nhanh cảm thấy hồi hộp khó thở.mình ăn uống bình thường.ngủ thì vào giấc tốt nhưng đêm ngủ cũng hay mơ ác mộng.
    Mình xin tư vấn không biết nên chữa bệnh nào trước hoặc có thể chữa cả hai không.Mình xin cám ơn nhiều.
    Lần sửa cuối bởi brutal_death, ngày 08-02-2011 lúc 09:14 AM.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào brutal_death!

Hiện tượng đau đầu và khó chịu ở ngực của bạn có thể có liên quan đến nhau. Các rối loạn ở hệ thống tim mạch có thể gây ra các biểu hiện đau đầu và chóng mặt như bạn. Tuy nhiên ở đây không loại trừ trường hợp đau đầu không phải là thứ phát do những rối loạn tim mạch gây ra.

Bạn nên đi khám bệnh tại chuyên khoa tim mạch và khai bệnh thật kĩ lưỡng để các bác sĩ cố gắng tim bệnh lí chủ chốt gây ra triệu chứng như trên.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn chóng khỏi bệnh.

Cám ơn bạn rất nhiều .
    Vậy là mình nên đi khám tại chuyên khoa về tim trước đúng không ? nếu ở hà nội thì mình nên đến bệnh viện nào để khám về bệnh của mình ?
    Mình cám ơn bạn.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đến bệnh viện Việt Đức hoặc Bạch Mai xem sao.

người nhà bảo mình khám tổng thể trong người là mình sẽ đi khám như thế nào ? nhà mình thì gần bạch mai nhưng không biết chi phí là bao nhiêu để mình chuẩn bị.nếu đắt quá thì mình khám tim và đầu trước.

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chi phi khám thì ko bao nhiêu bạn ạ, nhưng tiền thuốc mem liên quan tới tim thì chắc bạn pải chuẩn bị một khoảng dự phòng rồi. Khám tổng thể làm khám tổng quát toàn bộ cơ thể đó bạn.

bacsi_quaidi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có bảo hiểm chắc rẻ hơn thì phải.Cái này mình cũng không để ý lắm

mình trước giờ chưa đi khám tim và đầu bao giờ.mình càng chưa đi khám toàn bộ bao giờ.sợ là tốn thời gian vì không biết phải làm sao.