Kết quả 1 đến 7 của 7
    vẹo ngố Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định mong các bác sĩ cứu cháu

Dạ cháu chào bác sĩ , mong bác sĩ bớt chứt thời gian trả lời giúp cháu

Cháu bị dịch mật trào ngược do tính cáu gắt hay nóng giận, viêm phù nề xung huyết. và hơi thở cháu rất hôi dù đánh răng sạch sẽ nhưng khoảng 1 tiếng sau là mồm sẽ có mùi hôi ngay cháu cảm nhận rất rõ. sáng ngủ dậy thì mồm khô nếu nằm thêm 1 lúc nước bọt tiết ra rất nhiều , họng nhiều đờm cháu phải khác nhổ và cạo lưỡi mỗi ngày vì rất nhiều bợn . khi đói cháu hay buồn nôn và nôn. ăn nhiều cũng vậy hay bị ợ hơi nữa. nếu cháu bị trào ngược thì có chữa được không bác sĩ. nội soi dạ dạy hay vòm họng có thế nhìn thấy tâm vị lỏng lẻo ko ạ. nếu tâm vị hở khi soi có phải hở van dạ dày ko ạ. còn nếu tâm vị đóng mở bt nhưng acid vẫn trào ngược thì có chữa được ko bác sĩ. cháu bị táo bón kinh niên.
    Hơi thở hôi nên rất mất quan điểm sống , và muốn tự tử do hơi thở hôi.chất lượng cuộc sống đi xuống !

Khoảng 2 năm trước . cháu bị ra mồ hôi ở nách nhiều rất nhiều khi trời nắng .đến bây giờ thì ra toàn thân luôn. 1 ngày cháu tắm trên 10 lần. trước khi bị ra mồ hôi cháu có sử dụng ma túy đá 1 vài lần và giờ chúa bỏ hẳn rồi ạ. ở viện thì các bs chỉ kết lâận qua loa rối loạn thần kinh thực vật hay cường giao cảm thôi. cháu rất buồn
    Cháu còn bị yếu thận do trước đó thủ dâm quá độ ạ.
    hơi thở hôi ngoài nguyên nhân trào ngược dạ dày ra còn có thể do thận yếu ko ạ.

dù câu hỏi của cháu hơi tế nhị nhưng cháu muốn kể hết sự việc mong các bác sĩ tư vấn cứu cháu. cảm ơn bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vẹo ngố Xem bài viết
    Dạ cháu chào bác sĩ , mong bác sĩ bớt chứt thời gian trả lời giúp cháu

Cháu bị dịch mật trào ngược do tính cáu gắt hay nóng giận, viêm phù nề xung huyết. và hơi thở cháu rất hôi dù đánh răng sạch sẽ nhưng khoảng 1 tiếng sau là mồm sẽ có mùi hôi ngay cháu cảm nhận rất rõ. sáng ngủ dậy thì mồm khô nếu nằm thêm 1 lúc nước bọt tiết ra rất nhiều , họng nhiều đờm cháu phải khác nhổ và cạo lưỡi mỗi ngày vì rất nhiều bợn . khi đói cháu hay buồn nôn và nôn. ăn nhiều cũng vậy hay bị ợ hơi nữa. nếu cháu bị trào ngược thì có chữa được không bác sĩ. nội soi dạ dạy hay vòm họng có thế nhìn thấy tâm vị lỏng lẻo ko ạ. nếu tâm vị hở khi soi có phải hở van dạ dày ko ạ. còn nếu tâm vị đóng mở bt nhưng acid vẫn trào ngược thì có chữa được ko bác sĩ. cháu bị táo bón kinh niên.
    Hơi thở hôi nên rất mất quan điểm sống , và muốn tự tử do hơi thở hôi.chất lượng cuộc sống đi xuống !

Khoảng 2 năm trước . cháu bị ra mồ hôi ở nách nhiều rất nhiều khi trời nắng .đến bây giờ thì ra toàn thân luôn. 1 ngày cháu tắm trên 10 lần. trước khi bị ra mồ hôi cháu có sử dụng ma túy đá 1 vài lần và giờ chúa bỏ hẳn rồi ạ. ở viện thì các bs chỉ kết lâận qua loa rối loạn thần kinh thực vật hay cường giao cảm thôi. cháu rất buồn
    Cháu còn bị yếu thận do trước đó thủ dâm quá độ ạ.
    hơi thở hôi ngoài nguyên nhân trào ngược dạ dày ra còn có thể do thận yếu ko ạ.

dù câu hỏi của cháu hơi tế nhị nhưng cháu muốn kể hết sự việc mong các bác sĩ tư vấn cứu cháu. cảm ơn bác sĩ
    Không có gì đâu bạn, có bệnh lo lắng là đúng rồi. Vấn đề đổ hôi nhiều của bạn đúng là nhiều khả năng do cường giao cảm. Nếu vấn đề này ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày thì bạn có thể khám và cắt hạch giao cảm điều trị. Còn vấn đề trào ngược đúng là có thể gây nguyên nhân hôi miệng. Bạn đã có khám hay điều trị gì vấn đề này chưa ?

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Không có gì đâu bạn, có bệnh lo lắng là đúng rồi. Vấn đề đổ hôi nhiều của bạn đúng là nhiều khả năng do cường giao cảm. Nếu vấn đề này ảnh hưởng đến sinh hoạt hàng ngày thì bạn có thể khám và cắt hạch giao cảm điều trị. Còn vấn đề trào ngược đúng là có thể gây nguyên nhân hôi miệng. Bạn đã có khám hay điều trị gì vấn đề này chưa ?
    dạ cảm ơn bác sĩ đã bớt chút thời gian trả lời giúp cháu. cháu đi nội soi dạ dày thì bs kết lâận. viêm phù nề hang vị. dịch âật trào ngược. làm thế nào để biết cháu bị hở van dạ dày ạ. cháu bị từ 4 năm trước .

dạ thưa cháu bị nhiễm HP nữa ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi vẹo ngố Xem bài viết
    dạ cảm ơn bác sĩ đã bớt chút thời gian trả lời giúp cháu. cháu đi nội soi dạ dày thì bs kết lâận. viêm phù nề hang vị. dịch âật trào ngược. làm thế nào để biết cháu bị hở van dạ dày ạ. cháu bị từ 4 năm trước .
    Cơ chế trào ngược có nhiều yếu tố. Thường gặp do cơ thực quản dưới lỏng lẻo nên dễ làm thức ăn trào ngược, đây cũng chính là cái mà bạn nghĩ là hở van đấy. Hầu như khó xác định được cơ chế mà chỉ xác định có trào ngược hay không mà điều trị thôi. Bạn có nhiễm HP nữa thì càng làm nặng hơn tình trạng khó chịu đường tiêu hóa. Bạn đã điều trị đợt thuốc nào chưa ?

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

điều đầu tiên là bạn hãy cứ bình tĩnh bạn nhé

benhkhongso's Avatar
    benhkhongso Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

không sao dâu bạn ban cứ bình tĩnh nhá.có lẽ do bạn lo lắng quá

Các Chủ đề tương tự

1. Ngứa đường tiểu & hậu môn. Mong các bác sĩ giúp đỡ
    Bởi tuanlinh7489 trong diễn đàn Ngoại Niệu
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 06-01-2013, 10:30 AM
  2. clip lam mong, nail doc, nail xinh, mong dep
    Bởi ngoc.87 trong diễn đàn Video Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-11-2012, 07:36 PM
  3. mong bác sĩ trả lời giúp e
    Bởi maimongcho_mty trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 28-08-2012, 02:23 PM
  4. Mong bác sĩ tư vấn giúp em, em lo quá!
    Bởi Anhlaw trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-08-2012, 08:14 AM