Kết quả 1 đến 12 của 12
    phuong thao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định máu bầm trong não, chèn day thần kinh

chị em bị té đã hơn 20 năm. Hiện nay, chị thường bị co giật, không làm chủ được bản thân. Bác sĩ chuẩn đoán chị em có máu bầm trong não, lâu ngày tụ thành khối u và chèn dây thần kinh. Có phương pháp nào để chữa khỏi hay không?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

trời , chắc là pải mổ chứ bạn, mổ lấy máu bầm ra, nhưng sao để lâu đến giờ bạn, chữa sớm có pải hơn ko.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trường hợp của chị bạn cần phải làm MRI, đánh giá sang thương và khối máu tụ, bạn nên đưa chị bạn đến khám các BV lớn trong thành phố.

minhhung_dmh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

sao lại có khối máu tụ trên 20 năm được, thường chỉ sau 1 tháng là khối máu sẽ tiêu đi mà. mình chỉ là new member, tuy nhiên nếu bạn tin tưởng mình xin hỏi bạn mấy câu
    1.cách đây 20 năm, chị bạn bị ngã có đi BV k, có chẩn đoán và điều trị gì k???
    2 chị bạn bi co giật từ bao giờ, và thường co giật trong điều kiện nào, hay tự nhiên co giật. khi co giật thì như thế nào : co giật các cơ tay chân, toàn thân hay ở mặt
    3. gần đây chị bạn có ngã k mà sao khi đi khám lại được chẩn đoán là có máu tụ trong não
    -----------------

ronglua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cái này bạn nên đi khám thôi.Cái này liên quan đến não cũng khá nguy hiểm đấy

vipsock5 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em bị thằng bạn đánh lấy bàn tay vào đầu rất mạnh nếu như thế có máu bầm không bác sĩ bây giờ em cảm thấy mệt và ngửi thấy mùi kì lắm , hay em bị gì khác .. bác sĩ giúp em với!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

muốn biết thì bạn pải đi khám và chụp phim, nhưng nếu bị đánh thì ko đến nỗi có máu bầm đâu mà nguy cơ nứt hay sưng thì có đó

vipsock5 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

nếu như vậy có sao không bác sĩ có cần uống hay đi khám gì không!!

phuongtranho Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

em cũng bị va chạm mạnh vào đầu, vùng sau gáy, cũng có những triệu chứng xuất huyết não nhẹ như hôn mê, giảm trí nhớ, thi thoảng chóng mặt, buồn nôn, co giật các cơ chi như chị của chị, nhưng tạm thời chưa thấy dấu hiệu gì nguy hiểm. em có đi khám ở bác sĩ bệnh viện đa khoa tỉnh thì được kết luận là bình thường, nhưng khi đi chụp phim thì cho kết quả tụ máu não. em muốn hỏi liệu bệnh này có nguy hiểm? ảnh hưởng gì đến sức khỏe? chữa ở đâu và chi phí bao nhiêu?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phuongtranho Xem bài viết
    em cũng bị va chạm mạnh vào đầu, vùng sau gáy, cũng có những triệu chứng xuất huyết não nhẹ như hôn mê, giảm trí nhớ, thi thoảng chóng mặt, buồn nôn, co giật các cơ chi như chị của chị, nhưng tạm thời chưa thấy dấu hiệu gì nguy hiểm. em có đi khám ở bác sĩ bệnh viện đa khoa tỉnh thì được kết luận là bình thường, nhưng khi đi chụp phim thì cho kết quả tụ máu não. em muốn hỏi liệu bệnh này có nguy hiểm? ảnh hưởng gì đến sức khỏe? chữa ở đâu và chi phí bao nhiêu?
    Nếu lượng máu bầm này ít sẽ tự hấp thu, không ảnh hưởng gì đến sức khỏe của bạn đâu, đừng quá lo lắng!

toan Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định mau bam trong nao

em moi bi tai nan co luong mau bam trong nao,bac si điều trị được 20 ngàytai bệnh viên 115,về được 2 tuần rồi mà chân trái vẫn yếu,mắt lúc đầu khi về nhà vẫn rõ(khi o bv 115 e vẫn nhìn rõ) nhưng sau khi về nhà e bị đau mắt hột (đã điều trị khỏi rồi) thì mắt em xuất hiện 1 màng sương,nhìn vẫn được...hơi mờ.Theo bác sĩ e bị sao, co phải do di chứng từ não không .điều trị ở đâu,mong bs trả lời giúp em,e đang hoang mang...bao lau sẽ khỏi.cảm ơn bs

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Về bệnh máu bầm ở não, thời gian lành phải tính bằng tháng, do đó việc yếu chân từ từ sẽ hồi phục, bạn đừng quá lo lắng.
    Còn việc đau mắt hột thường không để lại biến chứng, việc bạn nhìn mờ có thể là do sẹo giác mạc, nếu sau 1-2 tuần vẫn còn thì nên đi khám mắt nha!