Kết quả 1 đến 3 của 3
    Cest.laVie Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Mất trí nhớ do tai nạn? Làm sao dể giải quyết?

Em có 1 đứa bạn ko may nó bị tai nạn xe máy. Tai nạn thì ko nghiêm trong nhưng do đầu bị va đập dẫn đến ngất xỉu...Sau khi vào bệnh viện thì tỉnh dậy nó nhớ gì nữa. Em và bạn bè nguwofi thân có gặng hỏi nhưng nó chỉ nhớ dc khoảng thời gian 3 năm về trc. còn 3 năm gần đây thì ko nhớ gì cả...những người quen thân trong thời gian gần đây cũng ko nhớ ai với ai luôn. Bác sĩ có tư vấn đây là do chứng mất trí tạm thời. 1 phần kí ức trong 1 khoảng thời gian nào đó của bệnh nhân bị mất dẫn đến ko nhớ dc trong khoảng thời gian đó mình đã làm gì...Ko biết chứng bệnh này có nguy hiểm lắm ko? Vì từ ngày bạn em xảy ra tai nạn dâm ra đổi tính đổi nết. Bác sĩ có cho dung thuoc và khuyên là thường xuyên gợi lại những kí ức mà bệnh nhân đã quên nhưng suốt 3 tháng nay em ko thấy có tác dụng. Mọi người tư vấn giúp em với ạ

Cest.laVie Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

ko ai giúp ajk.......

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Cest.laVie Xem bài viết
    Em có 1 đứa bạn ko may nó bị tai nạn xe máy. Tai nạn thì ko nghiêm trong nhưng do đầu bị va đập dẫn đến ngất xỉu...Sau khi vào bệnh viện thì tỉnh dậy nó nhớ gì nữa. Em và bạn bè nguwofi thân có gặng hỏi nhưng nó chỉ nhớ dc khoảng thời gian 3 năm về trc. còn 3 năm gần đây thì ko nhớ gì cả...những người quen thân trong thời gian gần đây cũng ko nhớ ai với ai luôn. Bác sĩ có tư vấn đây là do chứng mất trí tạm thời. 1 phần kí ức trong 1 khoảng thời gian nào đó của bệnh nhân bị mất dẫn đến ko nhớ dc trong khoảng thời gian đó mình đã làm gì...Ko biết chứng bệnh này có nguy hiểm lắm ko? Vì từ ngày bạn em xảy ra tai nạn dâm ra đổi tính đổi nết. Bác sĩ có cho dung thuoc và khuyên là thường xuyên gợi lại những kí ức mà bệnh nhân đã quên nhưng suốt 3 tháng nay em ko thấy có tác dụng. Mọi người tư vấn giúp em với ạ
    Bs trước đó đã hướng dẫn đúng rồi đấy bạn. Việc khôi phục trí nhớ không phai ngày 1, ngày 2 là được đâu. Cần kiên trì gợi lại kí ức cho bệnh nhân. Có khi cả năm trời mới lấy lại được 1 ít thôi đấy bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Bí quyết cho vòng 1 căng mịn và quyến rũ
    Bởi cauvongsaumua trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-05-2014, 11:05 PM
  2. Myanmar đã quyết định không miễn phí bản quyền truyền hình Sea Games 27
    Bởi davidyang2512 trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-03-2013, 03:16 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 26-10-2011, 01:46 PM