Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Mất ngủ !

semaikhongquen_9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Wink Mất ngủ !

Mình là sinh viên năm thứ 3, thường là tuổi trẻ như vậy và cuộc sống sinh viên ở trọ thì ăn ngủ rất tốt nhưng mình thì lại không ngủ được. Không hiểu sao khi đi học mình rất hay buồn ngủ ở trên lớp, nên cảm thấy rất mệt, nhưng khi về nhà thì mình nằm lại không ngủ được, đặc biệt là tối mình đi ngủ rất muộn khoảng 12- 2 giờ sáng mà nằm mãi không ngủ, nằm phải mất khoảng 1->2 tiếng mới ngủ được. Hay là do mình chưa áp dụng thời gian hợp lý các bạn chỉ cho mình với cảm ơn các bạn nhiều.

happy_cat Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Chào bạn !

Mình nghĩ bạn nên tham gia một môn thể thao nào đó, để tinh thần phấn chấn lên.

Với lại khi bạn chơi thể thao, cơ thể bạn sẽ hoạt động nhiều vào ban ngày, ban đêm sẽ giúp bạn dễ ngủ hơn. Nhớ đừng sử dụng các laọi thức uống gây mất ngủ như cafe, trà xanh.... và không nên lo lắng suy nghĩ nhiều khi ngủ.

Thân.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiền của của bạn happy_cat, bạn nên có một chế độ sinh hoạt học tập thật hợp lí, dặc biệt là không nên dùng các thực phẩm có tính chất kích thích như là trà cà phê thuốc lá,... Đồng thơi nên tập luyện một môn thể thao nào đó để giúp cải thiện sức khỏe và tinh thần là rất tốt.

Nếu qua những phương pháp thay dổi lối sống vẫn chưa giúp đỡ được cho bạn, lúc này bạn nên đi tới khám tại các bác sĩ chuyên khoa thần kinh để được giúp đỡ.

Thân mến chào bạn. CHúc bạn được nhiều sức khỏe và học thật tốt.

semaikhongquen_9x Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn các bạn có ý kiến đóng góp cho mình, mình không dùng các thực phẩm kích thích và cũng ít tham gia các hoạt động thể thao, chắc mình phải thay đỏi lối sống thôi. Cảm ơn các bạn nhiều.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên vận động nhiều vào buổi sáng, tối đến đừng ngồi máy tính nhiều, trước khi đi ngủ hãt tìm lấy 1 cuốn tiểu thuyết và đọc nó.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu bạn thấy có kết quả tốt thì nhớ báo cho mọi người biết nhé! Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn