Kết quả 1 đến 4 của 4
    Adam Chu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Lo lắng về thiếu máu não. Mong BS giúp đỡ

Em là nam giới năm nay 26t.
    Cách đây vài năm e có bị bệnh đau đầu về buổi chiều. Cứ đến buổi chiều là nó lại đau. Sau mỗi lần ngủ qua đêm là hết, xong đến chiều là lại đau. Sau đó 1 thời gian thì e bị đau đầu liên tục dù ngủ qua đêm dậy cũng ko hết, và rất khó tập trung vào 1 việc j đó
    Năm đó e đi khám, điện não đồ, chụp cắt lớp CT, chụp cộng hưởng từ bác sỹ đều kết luận là do thiếu máu não. E đã điều trị 1 thời gian bằng tây y nhưng ko có tiến triển nên e đã kệ và ko tiếp tục điều trị nữa
    Cho đến nay là khoảng 4,5 năm rồi và bây h e bắt đầu nhận thấy bệnh có dấu hiệu ngày càng nặng: Đầu đau nhiều hơn, hoa mắt chóng mặt khi chuyển tư thế, nặng đầu, nhìn mọi vật xung quanh bồng bềnh, mắt bị mờ, khó tập trung,tê mỏi chân tay, đau mỏi gáy và điều làm e phiền toái nhất là khoảng 1 tháng gần đây e có thêm triệu chứng khó ngủ,trong đầu luôn có nghe có tiếng ong ong, ngủ không sâu giấc, hay tỉnh giấc buổi đêm, khiến cho buổi sáng thức dậy cảm giác người rất mệt mỏi như là chưa đi ngủ vậy. Hiện e đang rất lo lắng ko biết phải làm sao để cải thiện tình trạng của mình. E vẫn chưa đi khám lại và mới đang dùng sản phẩm Cerecaps nửa tháng nay nhưng chưa thấy tác dụng j cả.
    Ko biết liệu e có bị biến chứng sang bệnh j ko, e rất mong bác sỹ có thể đưa ra lời khuyên hay phương pháp điều trị cho e để e có thể cải thiện tình trạng của mình
    Lần sửa cuối bởi Adam Chu, ngày 06-09-2014 lúc 11:37 AM.

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Adam Chu Xem bài viết
    Em là nam giới năm nay 26t.
    Cách đây vài năm e có bị bệnh đau đầu về buổi chiều. Cứ đến buổi chiều là nó lại đau. Sau mỗi lần ngủ qua đêm là hết, xong đến chiều là lại đau. Sau đó 1 thời gian thì e bị đau đầu liên tục dù ngủ qua đêm dậy cũng ko hết, và rất khó tập trung vào 1 việc j đó
    Năm đó e đi khám, điện não đồ, chụp cắt lớp CT, chụp cộng hưởng từ bác sỹ đều kết luận là do thiếu máu não. E đã điều trị 1 thời gian bằng tây y nhưng ko có tiến triển nên e đã kệ và ko tiếp tục điều trị nữa
    Cho đến nay là khoảng 4,5 năm rồi và bây h e bắt đầu nhận thấy bệnh có dấu hiệu ngày càng nặng: Đầu đau nhiều hơn, hoa mắt chóng mặt khi chuyển tư thế, nặng đầu, nhìn mọi vật xung quanh bồng bềnh, mắt bị mờ, khó tập trung,tê mỏi chân tay, đau mỏi gáy và điều làm e phiền toái nhất là khoảng 1 tháng gần đây e có thêm triệu chứng khó ngủ,trong đầu luôn có nghe có tiếng ong ong, ngủ không sâu giấc, hay tỉnh giấc buổi đêm, khiến cho buổi sáng thức dậy cảm giác người rất mệt mỏi như là chưa đi ngủ vậy. Hiện e đang rất lo lắng ko biết phải làm sao để cải thiện tình trạng của mình. E vẫn chưa đi khám lại và mới đang dùng sản phẩm Cerecaps nửa tháng nay nhưng chưa thấy tác dụng j cả.
    Ko biết liệu e có bị biến chứng sang bệnh j ko, e rất mong bác sỹ có thể đưa ra lời khuyên hay phương pháp điều trị cho e để e có thể cải thiện tình trạng của mình
    Tình trạng của bạn vốn dĩ là rối loạn tuần hoàn não do thiếu máu não. Nguyên nhân này vẫn chưa được điều trị ổn thì bạn nên đi khám để được tiếp tục điều trị, đồng thời có thể cần phải làm lại một số xét nghiệm để tầm soát những vấn đề khác có thể kèm theo ! Đi khám chuyên khoa nội thần kinh nhé bạn !

Adam Chu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Tình trạng của bạn vốn dĩ là rối loạn tuần hoàn não do thiếu máu não. Nguyên nhân này vẫn chưa được điều trị ổn thì bạn nên đi khám để được tiếp tục điều trị, đồng thời có thể cần phải làm lại một số xét nghiệm để tầm soát những vấn đề khác có thể kèm theo ! Đi khám chuyên khoa nội thần kinh nhé bạn !
    Bác sỹ có thể tư vấn cho e cách sinh hoạt và tập thể dục như nào để có thể cái thiện bệnh thiếu máu não này ko??

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Adam Chu Xem bài viết
    Bác sỹ có thể tư vấn cho e cách sinh hoạt và tập thể dục như nào để có thể cái thiện bệnh thiếu máu não này ko??
    Để có thể duy trì đầy đủ lượng máu lên não, cần tập luyện những phương pháp như đi bộ, khí công, dưỡng sinh, yoga, thái cực quyền, luyện thở để cung cấp thêm dưỡng khí cho não cũng như toàn thân, thư giãn và thiền định để hóa giải stress. Khi dùng thuốc, nên chọn những loại thuốc có nguồn gốc từ dược thảo để làm tăng cường lưu lượng máu cũng như lượng ôxy lên não. Để điều trị bệnh hiệu quả, bệnh nhân nên chú ý hơn đến việc cải thiện môi trường sống, giảm bớt gánh nặng về tinh thần, nghỉ ngơi đồng thời kết hợp với các phương pháp điều trị thích hợp do BS chuyên khoa chỉ định. Ngoài ra, nên có thói quen ăn uống thật khoa học để cung cấp đầy đủ các nguyên liệu tạo máu như ưu tiên bổ sung các nguyên tố vi lượng protein, vitamin, sắt. Ăn thêm một lượng thích hợp các loại thịt, gan, trứng, sữa, vừng... Căn cứ vào nguyên nhân thiếu máu của từng người để lựa chọn thực phẩm bổ dưỡng. Nếu thiếu máu do thiếu sắt có thể chọn các loại thực phẩm có hàm lượng sắt cao như huyết lợn, gan lợn, sò biển, đậu nành. Còn thiếu máu ác tính thì có thể chọn thực phẩm có vitamin như gan, trứng, thịt gà, các loại đậu, cà chua, quýt... Khi dùng món ăn có nhiều chất sắt thì không nên ăn cùng với các loại thực phẩm như rau dền, măng, trà đặc. Không ăn đồ ăn lạnh, đồ ăn cứng khó tiêu hóa, nhiều chất béo. Không uống rượu, cà phê, trà đặc, hút thuốc...

Các Chủ đề tương tự

1. Mong bs. Thiên Hương tư vấn.
    Bởi chung_nguyen trong diễn đàn Ngoại Niệu
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 28-12-2014, 08:56 AM
  2. Mong bác sĩ Thiên Hương vào tư vấn giúp em với ạ :(
    Bởi chokol11 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-07-2014, 11:05 AM
  3. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-11-2013, 05:18 PM
  4. Mong mọi người trợ giúp em vì còn thiếu kiến thức