Kết quả 1 đến 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Dr.Vani

Chủ đề: không thể nhớ những việc đã xảy ra

kimwonbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Exclamation không thể nhớ những việc đã xảy ra

xin chào tất cả các bạn, mình tên là Bảo, mình có một câu hỏi xin được chia sẻ, mong các bạn có thể đưa ra ý kiến giải đáp giúp mình
    Bạn mình năm nay 23 tuổi, vốn dĩ trí nhớ bạn ấy rất kém, nhưng khoảng vài năm trở lại đây trí nhớ của bạn ấy suy giảm nghiêm trọng. Bạn ấy không thể nhớ được những sự việc đã xảy ra, có những việc khi kể lại mặc dù ko có ấn tượng nhưng khi nghe diễn tả lại, bạn ấy có thể nhớ, nhưng cũng có những việc dù đã kể lại thậm chí coi lại hình chụp bạn ấy cũng ko thể nhớ nó từng xảy ra, những sự việc ấy chỉ diễn ra trong khoảng vài năm cho đến vài tháng tùy trường hợp. Và nghiêm trọng hơn, mỗi lần bạn ấy cố nhớ lại những chuyện đã quên thì bạn ấy rất nhức đầu, và dẫn đến stress, tình trạng này kéo dài đã khá lâu và khoảng vài tháng trở lại bạn ấy có biểu hiện của bệnh tâm lý, chính vì hay quên nên bạn ấy ko muốn tiếp xúc với mọi người và mỗi lần bắt buộc phải tiếp xúc ( vì bạn ấy phải đi làm đứng quầy tính tiền ở quán karaoke, và buổi tối còn đi học) thì bạn ấy có cảm giác khủng khiếp, tình trạng stress đã kéo dài hơn một tháng...
    có phải bạn ấy mắc bệnh đãng trí alsheimer ko? theo mình được biết bệnh này gặp phải ở những người trung niên trở lên thôi, nhưng có trường hợp nào người trẻ vẫn mắc bệnh này ko?
    vì biểu hiện của bệnh ngày một nghiêm trọng, mình đang tính dẫn bạn ấy đi bác sĩ, và nếu đi thì mình nên khám bác sĩ tâm lý hay bác sĩ khoa thần kinh, nếu khám thì có thể khám ở đâu, bệnh viện nào chuyên về bệnh này ạ?
    rất mong được sự giúp đỡ từ các bạn/ anh/ chị/ em... xin chân thành cám ơn!

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trước tiên bạn dẫn bạn đó đi khám nội thần kinh để loại trừ các nguyên nhân thực thể. Nếu không tìm ra nguyên nhân thì sẽ khám tâm thần tiếp theo!
    kimwonbao likes this.

kimwonbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

cám ơn bạn Dr.Vani nhìu lắm! mình sẽ đưa bạn ấy đi khám nội thần kinh trước!

ProVision Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

BẠn cho mình gặp người đó đi, cô mình biết dùng dược thảo để nâng cao trí nhớ, giảm tress và ổn định hệ thần kinh, cố đã giúp nhiều người nên kinh nghiêm về điều trị rất cao, mình ở Q9 tpHCM, goi cho mình số 0906 811 707 nha