Kết quả 1 đến 8 của 8
    ziddu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi về đau đầu nóng trán và nghẹt mũi kéo dài

Chào các bác sỉ

Dạo này mình bị đau đầu, có lúc bị đau ở phía sau, có lúc đau ở bên phải, đâu âm ĩ và cảm giác đau ở da đầu .
    Xuất hiện nhiều khi mình học bài( học không căng thẳng cho lắm).
    Đi kèm với triệu chứng đau đầu là triệu chứng nóng trán( rờ trán nóng nhưng nhiệt độ vẫn 36.5) và có nghẹt mũi sơ sơ.
    Các bác sỉ tư vấn giúp mình với

cocchammamruoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

Theo bạn kể có vẻ như bạn đang bị nhiễm virus, các triệu chứng này sẽ nhanh chóng qua đi!

Trích dẫn Gửi bởi cocchammamruoc Xem bài viết
    Theo bạn kể có vẻ như bạn đang bị nhiễm virus, các triệu chứng này sẽ nhanh chóng qua đi!
    Mình đã bị hơn ba tháng nay rồi các bác sỉ ơi.
    Mình đã đi khám ở bệnh viên tâm thần người ta có điện não đồ thì não không có tổn thương gì cả.
    Người ta nói mình bị trầm cảm nhưng uống thuốc 1.5 tháng thì mình cũng không thấy đỡ. ( Mình không muốn uống thuốc tây nữa).

Triệu chứng chính của mình là như thế này:
    - Đau da đầu ( Lúc thì đau nữa bên phải, lúc thì đau nữa bên trái, ) Rờ vào da đầu và ấn xuống có cảm giác đau.
    - Đi kèm với đau da đầu là 2 triệu chứng nghẹt muỗi nhẹ và nóng trán ( Trán lúc nào cũng nóng).

Giấc ngủ của mình không ngon lắm ( Không biết có phải bị giấc ngủ ảnh hưởng không ) . Mình bị tình trạng này khi chuyển sang nhà trọ mới.
    Các bác sỉ tư vấn giúp

vanphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Bệnh của bạn thuộc đau đầu thực chứng do dạ dày gây lên. Sờ chán lúc nào cũng nóng là do dạ dày nhiệt. áp huyết trên đầu cao làm co rút thần kinh gây đau đầu. Nếu nhà bạn có máy đo áp huyết thì đo thử xem sao. Bạn chú ý đo hai tay, thông thường chứng bệnh như bạn đo áp huyết tay trái luôn cao hơn tay phải và tim đập nhanh. Nếu thực sự là như thế thì trường hợp này dễ chữa, chỉ cho hạ huyết áp xuống bằng việc vuốt huyệt hay tập luyện TDTT là hết. Trường hợp khó chữa là áp huyết thấp gây đau đầu mà đi khám Đông và Tây y không tìm ra bệnh. Cách chữa đau đầu trong trương hợp áp huyết thấp không phải uống thuốc đau đầu, vì đó là chữa ngọn, uống hết thuốc sẽ lại đau. Muốn chữa gốc thì phải ăn thức ăn bổ máu để tăng áp huyết thì tự dưng hết đau đầu.

Thân
    vanphu

Trích dẫn Gửi bởi vanphu Xem bài viết
    Bệnh của bạn thuộc đau đầu thực chứng do dạ dày gây lên. Sờ chán lúc nào cũng nóng là do dạ dày nhiệt. áp huyết trên đầu cao làm co rút thần kinh gây đau đầu. Nếu nhà bạn có máy đo áp huyết thì đo thử xem sao. Bạn chú ý đo hai tay, thông thường chứng bệnh như bạn đo áp huyết tay trái luôn cao hơn tay phải và tim đập nhanh. Nếu thực sự là như thế thì trường hợp này dễ chữa, chỉ cho hạ huyết áp xuống bằng việc vuốt huyệt hay tập luyện TDTT là hết. Trường hợp khó chữa là áp huyết thấp gây đau đầu mà đi khám Đông và Tây y không tìm ra bệnh. Cách chữa đau đầu trong trương hợp áp huyết thấp không phải uống thuốc đau đầu, vì đó là chữa ngọn, uống hết thuốc sẽ lại đau. Muốn chữa gốc thì phải ăn thức ăn bổ máu để tăng áp huyết thì tự dưng hết đau đầu.

Thân
    vanphu
    Cảm ơn bác sỉ đã đọc bài viết của mình.
    Mình cũng luyện tập thể dục thương xuyên.
    Huyết áp của mình là dao động từ 100 - 110/ 60 - 70.

Mình sợ bị viêm màng nào hay gì đó mới như vậy. Mình có nên đi xét nghiệm gì không bác sỉ. Mình sợ uống thuốc tây quá rồi.
    Mình đang là sinh viên năm cuối và ngành công nghệ thông tin.

bskhoe's Avatar
    bskhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4
    Đang ở
    Hà Nội

Theo tôi bạn nên đi khám bác sĩ. Nếu để lâu sợ có biến chứng thì không tốt.
    http://khoemoingay.com - bạn của mọi người

vanphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Áp huyết của cậu mà có 100- 110 thì bằng đứa trẻ con 10 tuổi. Trên thực tế, theo tiêu chuẩn mới nhất của tổ chức Y tế thế giới thì áp huyết của cậu phải 124. Nhưng dù sao đi bệnh viện khám bác sĩ vẫn kết luận áp huyết chỉ hơi thấp một tý. Cái một tý đó làm cho người ta không thể tìm ra bệnh đó. Tôi giải thích đơn giản thế này nhé, một cây 1 tuổi mỗi ngày bạn cần tưới 1 cốc nước, nhưng khi cây 10 tuổi rồi thì bạn phải tưới 10 cốc nước, cây 22 tuổi phải tưới nhiều hơn nữa thì cây mới phát triển bình thường. Huyết áp con người cũng vậy, nó sẽ tăng theo lứa tuổi , tuổi càng cao thì áp huyết sẽ cao hơn . Chứ không phải áp huyết của mọi người nói chung từ 90-140 là bình thường. Giống như bạn, 22 tuổi rồi mà chỉ tưới cho nó có 10 cốc nước thì làm sao mà không bệnh. Gốc bệnh của bạn là thiếu máu, chữa gốc là phải bổ máu, ăn thức ăn bổ máu,chứ không phải là chữa ngọn là chữa đau đầu, vì chữa ngọn xong hết thuốc nó lại tiếp tục đau. giống như cây mà lá úa thì đừng chữa cho lá khỏi úa mà phải bổ sung thêm phân ở gốc. Vì nếu chỉ chữa là úa thì chữa xong chỗ đó, mai cành lá khác lại úa. Tôi đã giải thích cho bạn, vậy bạn muốn chữa thế nào cũng được. 1 là uống thuốc đau đầu cả đời, 2 là phải ăn và uống thức ăn bổ máu cho áp huyêt lên đúng tiêu chuẩn thì hết đau đầu, không phải uống thuốc cả đời nữa.
    Vanphu

mimi2012 Đang Ngoại tuyến Banned

ban k de lai thong tin minh mun trao doi truc tiep de de dang giup ban hon , ban lien lac wa yhoo minh di thocon_nhinhanh10 hoac dt 0902339118

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-09-2012, 10:37 AM
  2. Nghệ An: Phẫu thuật xơ hóa cơ Delta miễn phí cho trẻ em nghèo
    Bởi good-health trong diễn đàn Cơ - Xương - Khớp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 27-07-2012, 11:41 AM
  3. Hàng trăm nghìn học sinh nghỉ học vì bão
    Bởi nhaque trong diễn đàn Đọc báo giúp bạn
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-10-2011, 03:02 PM
  4. Nghèo đói cản trở các nước nghèo tiếp cận vaccine phòng cúm A/H1N1