Kết quả 1 đến 6 của 6
    spywaremagic Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [Hỏi] Tình trạng và nên đến bệnh viện nào ở tại tp.hcm

Chào mọi người.

Em có một người thân ở quê có tình trạng bệnh tình như thế này, mong mọi người cho em xin ý kiến.

Anh của em lúc trẻ có bị tai nạn giao thông, đã chữa lành nhưng sau đó được bác sĩ thông báo là trong đầu có một hạt máu nhỏ. Vì thời đó nhà nghèo nên anh không phẩu thuật, thời gian sau anh em lập gia đình thì bắt đầu có một số vấn đề như sau: Mất kiểm soát giống như người bị tâm thần. Anh em được gia đình đưa đi khám thì tình hình có thay đổi, nhưng anh lại được bác sĩ kê đơn thuốc rất nhiều. Trong đó có cả thuốc ngủ vì anh em không thể nào ngủ được và liều uống là 3 viên mỗi đêm, anh em đã uống được 3 năm. Nhưng sau đó lại xuất hiện hiện tượng trí nhớ lúc rất tốt lúc lại không nhớ gì, ngại tiếp xúc chổ đông người.
    Mong mọi người cho em biết tình trạng anh của em như thế nào và nên đến bệnh viện nào có khả năng điều trị vấn đề của anh em tại tp.hcm.

Mọng mọi người hồi âm sớm.
    Rất cảm ơn mọi người quan tâm đến chủ đề của em.

bsnhanhnhi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

BẠn nên đưa anh ấy đi khám chuên khoa nội thần kinh xem vấn đề có phải từ tổn thương thần kinh lúc trước không. Sau đó, nếu không phải thì đi khám ở chuyên khoa tân thần !

Bác sĩ có thể cho em biết nên tới bệnh viện nào để khám không ạ? Em không rành bệnh viện nào ở TP.HCM chuyên về nội thần kinh.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi spywaremagic Xem bài viết
    Bác sĩ có thể cho em biết nên tới bệnh viện nào để khám không ạ? Em không rành bệnh viện nào ở TP.HCM chuyên về nội thần kinh.
    Bạn có thể đưa anh mình đến khám tại bệnh viện Chợ Rẩy hoặc 115, ở đây có khoa nội thần kinh khá nổi tiếng.

Dạ, em cảm ơn mọi người.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn spywaremagic đi khám nhớ chia sẽ kết quả với mọi người nhé! Và nếu còn gì thắc mắc thì bạn hãy up lên điễn đàn để mọi người cùng thảo luận nhé!

Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn