Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 55
    jenny Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hỏi ! Đau đầu không rõ lí do

Tôi năm nay 43 tuổi, triệu chứng đau đầu của tôi bắt đầu cách đây khoảng 1 năm, thời gian diễn ra thường vào chiều tối đến khuya, đau xuất hiện ở nhiều chỗ.
    Tôi đã đi khám rất nhiều nơi, chiếu chụp, điện não, xét nghiệm đều làm cả rồi nhưng kết quả đều bình thường.

Mong mọi người tư vấn dùm tôi. Xin cảm ơn

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn có thể cho tôi biết những lúc đau đầu bạn đang làm gì không ? Đau thành từng cơn hay liên tục ? Bạn đau được 1 năm rồi, vậy mỗi khi đau làm gì cho hết đau ? ngoài đau đầu bạn còn bị gì không ? Nôn ói, chóng mặt....

Vào lúc đó tôi chỉ làm công việc nội trợ bình thường, thình thoảng lên mạng đọc báo, nói chung là không bị áp lực gì cả.
    Tôi đau thường kéo dài âm ỉ chứ không thành từng cơn, cơn đau vẫn có thể chịu được.
    Bác sĩ cho tôi thuốc giảm đau, tôi uống thì đỡ được vài tiếng.
    Thỉnh thoảng cũng có kèm triệu chứng chóng mặt buồn nôn.

Cảm ơn bạn đã giúp đỡ

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tôi nghĩ, bạn đang ở thời kì tiền mãn kinh, rất nhiều triệu chứng có thể xảy ra, đau đầu cũng là 1 triệu chứng thường gặp. Nếu chịu đựng được thì bạn hạn chế uống thuốc giảm đau nha và chỉ nên uống paracetamol thôi.

MrKhoeDep's Avatar
    MrKhoeDep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

mình cũng vậy, mấy hôm nay tự nhiên đau, mà uống Aspirin nhiều có tốt không ta

Cảm ơn bạn

MinhVo's Avatar
    MinhVo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Chào bạn Jenny !

Với các triệu chứng nhức đầu của bạn , kèm theo cảm giác buồn nôn, chóng mặt.... cơn nhức đầu xảy ra nhiều lần , mà lại không đáp ứng tốt với các thuốc giảm đau thông thường.

Mình nghĩ bạn rất có thể bị bệnh Migrain, haycòn gọi là bệnh đau nữa đầu. Mặc dù cái tên của nó là đau nữa đầu nhưng thật ra biểu hiện của bệnh rất đa dạng , triệu chứng có khi là đau cả đầu, cơn đau kéo dài từ vài phút đến vài giờ........ bệnh này khá phổ biến ở nữ giới.

Theo mình nghĩ bạn nên đi khám chuyên khoa thần kinh, ở BV 115 hay BV Chợ Rẫy , các bác sĩ ở đó rất chuyên về nhức đầu, họ sẽ trị cho bạn .

Thân.

Trích dẫn Gửi bởi MinhVo Xem bài viết
    Chào bạn Jenny !

Với các triệu chứng nhức đầu của bạn , kèm theo cảm giác buồn nôn, chóng mặt.... cơn nhức đầu xảy ra nhiều lần , mà lại không đáp ứng tốt với các thuốc giảm đau thông thường.

Mình nghĩ bạn rất có thể bị bệnh Migrain, haycòn gọi là bệnh đau nữa đầu. Mặc dù cái tên của nó là đau nữa đầu nhưng thật ra biểu hiện của bệnh rất đa dạng , triệu chứng có khi là đau cả đầu, cơn đau kéo dài từ vài phút đến vài giờ........ bệnh này khá phổ biến ở nữ giới.

Theo mình nghĩ bạn nên đi khám chuyên khoa thần kinh, ở BV 115 hay BV Chợ Rẫy , các bác sĩ ở đó rất chuyên về nhức đầu, họ sẽ trị cho bạn .

Thân.
    Hì lâu rồi không có điều kiện theo dõi bài viết, bây giờ mới vào lại.

Cảm ơn lời góp ý của bạn, tôi đã khám tổng thể bao gồm cả thần kinh ở trung tâm Hòa Hảo nhưng không phát hiện ra bệnh gì cả, còn như bạn nói thì bệnh đau nửa đầu thì bác sĩ có thể chuẩn đoán được chứ. Bệnh viện Chợ Rấy tôi chưa có điều kiện đi vì tôi không ở tp HCM.

Bây giờ thật sự không biết phải khám kiểu gì nữa, tôi cũng đang tìm hiểu về chế độ tập luyện cùng với dinh dưỡng, các bạn có biết xin góp ý thêm.

kienne's Avatar
    kienne Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Dạo này tình hình của bạn đã đỡ hơn chưa ??
    :47:

code47 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

chắc bạn với mình vô hội đc rùi đó
    mình cũng đau 3 tháng nay rùi ....ngày nào cũng bị , đau trên đỉnh , 2 bên thái dương , và lâu lâu sau gáy... nói chung ko rõ ràng vị trí nhưng 2 bên thái dg và đỉnh là ngày nào cũng bị ...
    mình đã chụp CT , EEG , ECG , ì xèo cũng ko hết ( .. cả tuần nay nó đau ra tới mũi và làm ê ê hàm trên của mình nữa ..tối khó ngủ ( rất hay giật mình và cảm giác hụt hơi) và nặng vùng mặt lắm ..

dạo này mìh đọc cái bệnh gì đau đầu gây mù ám ảnh quá...các bs giúp mình với... ko biết mình có nên đi làm siêu âm dopp.. gì ko (
    Lần sửa cuối bởi code47, ngày 03-11-2010 lúc 07:22 PM.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Triệu chứng của đau đầu mà kéo dài hơn ba tháng thì đây là một dấu hiệu mình nghĩ rằng tốt hơn hết bạn nên đi khám tại các bác sỉ chuyên khoa nội thần kinh để có thể tầm soát và điều trị sớm các nguyên nhân gây đau đầu kéo dài.

Đau đầu mà có thể gây ảnh hưởng thị giác thì đầu tiên nghĩ tới đó là chứng bệnh đau nữa đầu Migrain nhưng đây chỉ là ảnh hưởng thị giác chức năng tạm thời sau cơn sẽ khỏi hoàn toàn, còn loại đau đầu mạn tính mà có thể gây ảnh hưởng thị giác vĩnh viễn là khối u nảo lơn gây ảnh hưởng nặng dần trên vỏ não thị giác. Nhưng do mô thân kinh là mô ít có khả năng phát triển tế bào u nên thường bệnh u não cũng khá hiếm gặp nên bạn chớ nên hoang mang nhé.

Thân mến chào bạn

Nguyen Thi Hong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Xin chào bạn !mình là thành viên mới gia nhập hôm nay. Được chia sẻ cùng bạn về vấn đề s­­­uc khỏe. Tình trạng bạn đau đầu nh­u vậy bạn cần đi khám

Để biết được bệnh của mình .Theo mình bạn nên vào Bệnh viện Hòa Hảo để khám. Vì ở đó có đầy đủ phuơng tiện để tìm ra nguyên nhân đau đầu của bạn. (bạn vào khám khoa thân kinh)

Mình cũng bị đau đầu rất nhiều năm mình đã không quan tâm chăm lo súc khỏe .Để đến khi quá nặng mới tìm đến bệnh viện nhờ can thiệp của các bác sĩ.Thì bệnh quá nặng .

Thông cảm nhé ! giờ này mình đang mệt nên không tiếp tục được .Hẹn tói nha.
    Lần sửa cuối bởi ChiLe, ngày 06-11-2010 lúc 11:03 AM.

Mình cũng đã khám qua Hòa Hảo hết rồi đấy chứ, nhưng các kết quả đều bình thường cả.

Mình vẫn còn đau, ngày nào ngủ được ít thì đau nhiều hơn.

toitutin_2010 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chà chà, nên đi khám đi bạn ơi, kéo dài như vậy là chắc chắn có vấn đề rồi

Pemeobu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có thể do xì trét vì công việc căng thẳng, nhưng ko điều trị sớm

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối