Kết quả 1 đến 2 của 2
    thienhuongi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Unhappy Hoa mắt, chóng mặt và bị nôn là bệnh gì ?

Chào các bác sĩ, tôi là phụ nữ 51 tuổi, công việc là nghiên cứu viên. Làm việc tại một Viện khoa học, công việc thường xuyên ngồi trước máy tính, đôi khi cũng phải ra ngoài nhiều.
    Tối qua lần đầu tiên tôi bị hoa mắt, chóng mặt, sau khi uống 02 viên Tanakan thì đã bị nôn toàn bộ thức ăn và thuốc ra ngoài, thân nhiệt không sốt. Và tôi đã ngủ đến 3h sáng thì bị tỉnh lại nhưng đã đỡ chóng mặt hơn. Xin hỏi bác sĩ liệu tôi có bị bệnh gì nghiêm trọng không ạ ?
    Cần phải đi khám và điều trị hay đề phòng như thế nào ạ ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi thienhuongi Xem bài viết
    Chào các bác sĩ, tôi là phụ nữ 51 tuổi, công việc là nghiên cứu viên. Làm việc tại một Viện khoa học, công việc thường xuyên ngồi trước máy tính, đôi khi cũng phải ra ngoài nhiều.
    Tối qua lần đầu tiên tôi bị hoa mắt, chóng mặt, sau khi uống 02 viên Tanakan thì đã bị nôn toàn bộ thức ăn và thuốc ra ngoài, thân nhiệt không sốt. Và tôi đã ngủ đến 3h sáng thì bị tỉnh lại nhưng đã đỡ chóng mặt hơn. Xin hỏi bác sĩ liệu tôi có bị bệnh gì nghiêm trọng không ạ ?
    Cần phải đi khám và điều trị hay đề phòng như thế nào ạ ?
    Với lứa tuổi của bạn thì nên đi khám. Tôi nghĩ đó có thể là một cơn thoáng thiếu máu não thoáng qua. Khi đi khám bạn sẽ được đo huyết áp để xem thuộc dạng tăng hay tuột huyết áp nhé !