Kết quả 1 đến 4 của 4
    matran241091 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định [HN]đau nhức tay thần kinh thì khám ở đâu

mình lúc đầu bị tê ngón tay út,giờ nó lan ra cả 2 bàn tay và cả chân nữa.Cho mình hỏi ở HN thì khám chuyên khoa nội thần kinh ở đâu.Hôm trước mình mới khám ở khoa xương Việt Đức,họ chẩn đoán là viêm thần kinh ngoại biên

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi matran241091 Xem bài viết
    mình lúc đầu bị tê ngón tay út,giờ nó lan ra cả 2 bàn tay và cả chân nữa.Cho mình hỏi ở HN thì khám chuyên khoa nội thần kinh ở đâu.Hôm trước mình mới khám ở khoa xương Việt Đức,họ chẩn đoán là viêm thần kinh ngoại biên
    Chào bạn!

Triệu chứng tê tay và chân là triệu chứng rất thường gặp trong hội chứng thần kinh ngoại biên. Trong hội chứng này bao gồm nhiều bệnh lí khác nhau chẳng hạn như viêm da đây thần kinh, viêm đa rễ thần kinh, viêm đơn dây thần kinh nhiều ổ,...

Trong mỗi chứng bệnh này còn bao gồm nhiều nguyên nhân khác nhau, chẳng hạn như bệnh đa dây thần kinh cũng có thể do bệnh tự miễn, hay do nhiễm độc hoặc do thiếu vitamin,... Nói chung là muôn hình vạn trạng các mặt bệnh, để chẩn đoán bệnh bạn nên đến khám tại bác sĩ chuyên khoa nội thần kinh tại bệnh viên Bạch Mai thử xem.

Thân mến chào bạn!

matran241091 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình đi khám ở bệnh viện Bạch Mai.Mình đo điện cơ bình thường nên bác sĩ loại trừ viêm dây thần kinh,xét nghiệm thấy axit uric cao nên đang cho uống thuốc loại trừ axit uric
    dạo này mình còn thấy đau mông,mỏi bắp chân.Vậy bác sĩ có chẩn đoán đúng không vậy nhỉ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi matran241091 Xem bài viết
    mình đi khám ở bệnh viện Bạch Mai.Mình đo điện cơ bình thường nên bác sĩ loại trừ viêm dây thần kinh,xét nghiệm thấy axit uric cao nên đang cho uống thuốc loại trừ axit uric
    dạo này mình còn thấy đau mông,mỏi bắp chân.Vậy bác sĩ có chẩn đoán đúng không vậy nhỉ
    Chào bạn matran241091!

Nếu như diện cơ bình thường thì người ta ít nghĩ tới bệnh thần kinh ngoại biên là chính xác, và tôi hoàn toàn tôn trong với chẩn đoán của bác sĩ. Bạn nên bình tĩnh có thể hiệu quả điều trị sẽ cải thiện từ từ cần có thời gian, không nên quá nóng vội. nếu như triệu chứng không thuyên giảm gì hơn trong vòng 3 - 4 tuần thì tốt nhất bạn nên tái khám để bác sĩ nhận định lại vấn đề. Một số bệnh lí người ta không thể đưa ra chẩn đoán ngay từ đầu mà cần phải qua tái khám thì vấn đề mới rỏ ràng hơn, đặc biệt là các bệnh lí về thần kinh và chuyển hóa với những dấu chứng mơ hồ.

Thân mến chào bạn!