Kết quả 1 đến 5 của 5
    truongthong2003 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Hay bi lâng lâng, choáng váng

Kính gửi: Các bác sĩ!

Em năm nay 30 tuổi, hiện em đang bị viêm xoang sàng trước và viêm xoang hàm (đã chụp CT Scan mũi xoang - sọ não tại BV TMH HCM Trần Quốc Thảo)

Tình trạng hiện tại là em hay bị lâng lâng, và choáng váng, tay chân cảm giác hơi bủn rủn như không có sức, mắt cảm giác nặng như buồn ngủ, tâm lý không thoải mái, tuy nhiên em không bị mất ngủ, ăn uống bình thường, ngủ đủ giấc. Về bệnh viêm xoang thì em không bị nhức đầu, không chảy mũi, không đau họng...(Không có triệu chứng như người bị viêm xoang ngoại trừ tình trạng choáng váng).

Em cũng xin nói rỏ hơn về tình trạng choáng váng này đã xảy ra hơn 2 năm bắt đầu từ năm 2011: Lúc đầu em bị choáng có khám tại BV ĐH Y Dược tại đây các BS chẩn đoán em bị rối loạn tiền đình có cho thuốc uống (em uống thuốc tại đây gần 1 năm nhưng tình trạng choáng váng vẫn còn xảy ra). Sau đó em khám TMH thì phát hiện ra bệnh viêm xoang,và điều trị viêm xoang đến nay mà không uống thuốc trị RL tiền đình nữa.

Bác sĩ tư vấn giúp em tình trạng choáng váng như vậy là do viêm xoang hay 1 bệnh nào đó liên quan đến thần kinh như rối loạn tiền đình hay thiếu máu não...Làm các xét nghiệm nào để phát hiện tình trạng thiếu máu não.

Mong sớm nhận tư vấn của BS
    Cảm ơn

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Chỉ cần làm Công thức máu xem bạn có bị thiếu máu không và đo HA xem có bình thường không?
    Còn choáng váng có thể là vừa do viêm xoang, vừa do rối loạn tiền đình, do đó bạn nên uống cả 2 loại thuốc!

truongthong2003 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thân gửi BS!
    Làm thế nào để biết chính xác là có bị thiếu máu não, chỉ cần xét nghiệm máu hay cần làm xét nghiệm nào không?
    Cảm ơn

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi truongthong2003 Xem bài viết
    Thân gửi BS!
    Làm thế nào để biết chính xác là có bị thiếu máu não, chỉ cần xét nghiệm máu hay cần làm xét nghiệm nào không?
    Cảm ơn
    Xét nghiệm máu không biết được thiếu máu não, đó là chẩn đoán của bs dựa trên bệnh sử của bệnh nhân và qua thăm khám bình thường thôi ! Doppler mạch máu là xét nghiệm để xem co1ta81c nghẽn mạch máu nào nuôi não hay không !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi truongthong2003 Xem bài viết
    Thân gửi BS!
    Cảm ơn
    xét nghiệm máu chỉ giúp gợi ý có thiếu máu não hay không?

Các Chủ đề tương tự

1. Đánh bật rét đông cùng áo choàng len
    Bởi thuanmua-vuaban trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-01-2013, 09:55 PM
  2. Kem chống nắng : TẤM ÁO CHOÀNG KỲ DIỆU !
    Bởi hoa_thien_phu trong diễn đàn Da Liễu
    Bài viết cuối: 03-01-2012, 11:21 PM
  3. Vợ xúi chồng mua nhà, tậu xe cho… bồ nhí
    Bởi salemod trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Bài viết cuối: 23-10-2011, 08:05 PM
  4. Choáng
    Bởi TYC trong diễn đàn Bài Thuốc Cổ Truyền
    Bài viết cuối: 30-09-2011, 08:57 PM
  5. Choáng váng khi gặp phải mẹ chồng đồng bóng