Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: giúp em với!!

candy103 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định giúp em với!!

Em là nữ,21t,trước có bị viêm xoang nhưng giờ chỉ vào mùa đông là hay bị cúm,đau đầu trước lúc thời tiết thay đổi.Trước đây đầu em thi thoảng hay bị giật giật nhẹ dưới da đầu khoảng 2-3 lần/tháng.Nhưng hơn tuần nay,nó không chỉ bị ở đầu mà còn tay,chân,bụng,...Chỉ là một cái giật nhè nhẹ 3-5s rồi thôi,như mạch đập ấy ạ.5 ngày trước nữa thì cổ,vai bắt đầu mỏi nhừ,đầu phía trên gáy nặng trình trịch như kiểu bị ai túm tóc vậy cứ bị tầm 30-1h thì hết (ngủ dậy buổi sáng thường là dễ chịu)nhưng đến trưa chiều người lại rất mỏi,đội mũ bảo hiểm hay buộc tóc càng nặng đầu hơn,mắt mỏi giống như xem TV một khoảng thời gian dài,buồn ngủ ngáp liên tục,đau mỏi các cơ bắp,mồ hôi cứ vã ra.Dán salapas nhưng chỉ dịu đi chứ không đỡ.Em không bị đau đầu,chỉ nhức nhức nhẹ nhưng dàn trải khắp đầu chứ không cố định chỗ nào.ăn uống,đi lại,ngủ nghỉ bình thường,ko sốt,ko ho...chỉ có điều thấy mỏi mệt,không tập trung học đến nơi đến chốn được.Em đang rất lo không biết mình bị làm sao nữa?Nếu khám thì vào khoa nào,có phòng khám nào tốt và nhanh không,em ghét chờ ở bv công lắm.Nếu bị như em vào có phải chiếu chụp mổ xẻ gì không,em sợ đau lắm.T.T.Mọi người giúp em nha.Em cảm ơn nhiều ạ.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn nên đến phòng khám chuyên về Tai - Mủi - họng đề được thăm khám kĩ hơn, hằng ngày tránh tiếp xúc với khói bụi và giữ ấm khi ra ngoài lúc trời mưa, lạnh.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn candy103!
    Triệu chứng đau đầu của bạn có thể là một tình trạng đau đầu căng cơ hoặc là đau đầu thứ phát do viêm xoang gây ra. Tuy nhiên nói là vậy chứ với những dữ liệu mà bạn cung cấp thì tôi cũng không thể chắc chắn là mình nói một cách chính xác 100% mà tốt nhất là bạn nên đi khám chuyên khoa thầ kinh để được khám lâm sàng và làm các xét nghiệm cần thiết để ra được một kết quả chẩn đoán chính xác và điều trị từ đó mới đúng được.

Việc mà bạn có thể làm hiện nay là nên để đầu óc thoải mái và tránh căng thẳng quá độ sắp xếp lại một lịch làm việc và nghỉ ngơi hợp lí. NHững việc làm này thì rất hữu ích cho bạn thậm chí co thể giúp bạn hết đau đầu đấy.
    Thân mến chào bạn.