Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Giúp e với

Vanadi173 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Giúp e với

Em năm nay 21 tuổi cách đây gần 2tháng e tự nhiên thấy mỏi nửa người trái,cảm giác mỏi dã dời,phần lưng và ngực đôi khi thấy nhức nhối,người mệt mỏi ko tập trung được.e đã đi khám chuyên khoa thần kinh làm điện cơ,siêu âm doppler,điện não đồ... Nhưng đều bt.e khám cả hô hấp chụp XQ phổi,làm xét no máu,nước tiểu chức năng gan thận bt.khám cơ xương khớp (do sợ đau nhức xương)e chụp ct xg chậu,MRI cột sống đều bt.em có uống nhiều loại vitamin,thuốc bổ não nữa,nhưng có lúc người toàn thân thấy đau nhức,e có sốt 1 lần,trong thời gian đó có cảm cúm nữa.htại cơ thể e mệt mỏi nhức nhối,thỉnh thoảng cứ lơ mơ sao ấy,mỏi mắt nữa ạ.e ko bit là bị sao nữa mà e rất hoang mang vì nó ảnh hưởng đến học tập,cs e nh lắm ạ.đầu óc cứ suy nghĩ nh nữa.mọi người giúp e vs ạ

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đã đi làm các xét nghiệm rồi, vậy bác sĩ nói bạn mắc bệnh gì?

Ko ra bệnh gì cả ạ,bsi bảo ko sao.nh e lo lắng lắm.

ChiLe's Avatar

vậy là do bạn lo lắng quá thoy, xem ra có thể là bệnh hoang tưởng cũng nên. Bạn hay cảm thấy đau và lo lắng như thế thì nên thay đổi cách sinh hoạt hằng ngày, hãy thư giãn, ra ngoài, vui chơi với bạn bè, hạn chế làm việc hạn chế stress thửu xem sao. Thay đổi cả cách ngồi, cách nằm, cách ăn...

Nhưng mấy hnay,e cứ thấy nhức nhối vùng ngực,lưng sao ấy ạ rất khó chịu.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn Vanadi173!

Vấn đề của bạn là nhức mỏi các cơ. Vấn đề này có thể là do bạn ngồi hoặc làm việc ở một tư thế không đúng, như vậy bạn nên sửa lại tư thế ngồi học hay làm việc, và đặc biệt là không nên tạo áp lực cho mình, và thư giãn để tránh stress nhé. Tuy nhiên vẫn có một số bệnh lí không thể khám phát hiện qua lần khám đầu tiên, vì vậy có thể bạn nên đi khám lại một lần nữa để có thể phát hiện bệnh chính xác.

Thân mến chào bạn.

Vâng e cũng lo lắng có bệnh mà ko phát hiện ra bệnh,nhưng e ko biết là phải nên khám chuyên khoa gì,ở đâu nữa,e đang rất hoang mang.hiện e đang sống ở hải phòng ạ.bsi cho e lời khuyên với.

ChiLe's Avatar

bạn cứ đến các bệnh viện hoặc phòng khám đa khoa trông khu vực mình sống và đề nghị được khám tổng quát.