Kết quả 1 đến 11 của 11
    campire1501 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định Em bị đau đầu. Bác sĩ chẩn đoán giùm em với............

em thường xuyên bi đau giữa đỉnh đầu, sau gáy và hai bên thái dương. đầu em lúc nào cũng bị nóng, luôn nặng đầu.em có cảm giác trí nhớ bị suy giảm, em bị sao vậy bác sĩ.bác sĩ giúp em với, em xin cảm ơn.
    em không biết post bài ở đây có đúng không, các anh admin đừng xóa của em nhé.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn campire1501!

Đau đầu là một triệu chứng lớn và khó trong chuyên khoa nội thần kinh. Trong thời đại ngày càng phát triển về công nghiệp thì đau đầu ngày càng trở nên phổ biến, đó là dạng đau đầu do căng cơ, một dạng đau đầu liên quan tới stress. Theo như những gì bạn mô tả quá ư là ít ỏi dữ kiện để có thể chẩn đoán bệnh cho đúng, tuy nhiên có những điểm khá đúng với dạng đau đầu căng cơ. Để khác phục bạn hãy sắp xếp lại thời khóa biểu cho hợp lí cân đối thời gian học tập làm việc và thư giãn tránh những lo lắng phiền muộn, quan trọng hơn cả là phải ngủ cho đủ mỗi ngày ít nhất cũngnen6 có 30 phút ngủ trưa và 8 tiếng ngủ vào buổi tối.

Nếu những biện pháp trên vẫn không giúp bạn cải thiện triệu chứng thì bạn hãy đến khám chuyên khoa nội thần kinh để được cho chế độ dùng thuốc thật hợp lí. Quan trọng hơn tôi xin nhắc ở đây, bạn cần phải đến khám ngay nếu đau đấu ngày càng tăng hơn, hoặc có kèm theo sốt cao cổ cứng, hoặc kèm theo yếu liệt. Do đây là dấu hiệu báo động một bệnh lí nguy hiểm của não bộ.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng khỏe mạnh.

brutal_death Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

cho mình ghé 1 chút..mình hay bị đau đầu..không quá đau nhưng hiện tượng luôn kéo dài gần như cả ngày..những lúc đau quá thì thường là đau hơn ở 2 bên chỗ người ta hay lấy dầu xoa vào ấy..mình ăn uống được..vào giấc ngủ cũng nhanh..ngày ngủ cũng đủ giờ..nhưng đêm rất hay mơ linh tinh..sáng dậy thì đau đầu mệt mỏi..làm gì cũng luôn bị căng thẳng..rất khó tập trung và thường hỏng việc hoặc không đạt hiệu quả ở mức nào đó..giúp mình với...

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn brutal_death!

Theo như tôi nghĩ thì có thể triệu chứng của bạn là thiếu ngủ đấy, bạn nên ngủ cho đủ giấc tối ngủ đủ 8 tiếng, buổi trưa nên ngủ ít nhất 30 phút. Nếu sau một tuần triệu chứng đau đầu không được cải thiện thì bạn hãy đến khám chuyên khoa nội thần kinh để tìm một bệnh lí thực thể và điều trị cho đúng.

Thân mến chào bạn.

mình đọc trên mạng thấy bảo chữa bằng giấm trắng tốt..loại này mua ở đâu vậy bạn ? mình ở hà nội

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Giấm trắng không có tác dụng trị đau đầu đâu bạn, nhưng nếu bạn muốn thử có thể đến các tiệm thuốc Đông Y hỏi thử xem.

hvhk2009's Avatar
    hvhk2009 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình nghĩ bạn nên đi khám thử xem. Đau đầu có nhiều nguyên nhân lắm. Mình cũng hay bị đau đầu, có những triệu chứng như vậy, khám ra thì mới biết là thiếu máu và rối loạn tiền đình.

mình có uống thử viêm sắt thấy nó cũng không hiệu quả gì mặc dù uống gần 1 tháng.
    mình cũng không rõ là bị rối loạn hay bị virus nhưng mà hầu như lúc nào cũng đau
    có lúc còn không biết mình đang làm gì nữa

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn thử đi khám 1 Bs chuyên về Nội TK xem, bệnh đau đầu nhiều lúc rất khó chữa.

lethediep Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi campire1501 Xem bài viết
    em thường xuyên bi đau giữa đỉnh đầu, sau gáy và hai bên thái dương. đầu em lúc nào cũng bị nóng, luôn nặng đầu.em có cảm giác trí nhớ bị suy giảm, em bị sao vậy bác sĩ.bác sĩ giúp em với, em xin cảm ơn.
    em không biết post bài ở đây có đúng không, các anh admin đừng xóa của em nhé.
    Chào bạn!
    bạn đỡ đau đầu chưa?bệnh của bạn cũng có nhiều triệu chứng giống của mình?
    Bạn tìm ra nguyên nhân và điều trị chưa?

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

nhiều khi bị stress nhiều nên đi khám là tốt nhất