Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Đau nữa đầu

bacsi_oi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Question Đau nữa đầu

Chào bác sỉ. Em là nữ , 22 tuổi, từ lúc 12 tuổi em bị đau đầu bên trái, đau thường về chiều, mỗi lần đau em trùm kính chăn khoảng 2 -3 giờ sẽ hết hoặc đau quá ói ra sẽ hết. Một tuần đau khoảng 4,5 lần về chiều và tối. Ra trời nắng dễ bị đau.
    Em dã chụp hình ở viện 115 thì không phát hiện gì? Em đến và điều trị tại bệnh viện Tâm Thần Tp.HCM lau rồi vẫn không hết. Bác sĩ cho em biết em phải điều trị ở đâu để khỏi bệnh. Cứ như vậy ảnh hưởng nhiều đến tương lai của em.
    Em đã đọc nhiều trên Internet. Có lẻ bệnh của em không thể chữa! Em tuyệt vọng quá.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào Cô,

Bệnh nhức đầu của Cô có thể là "migraine", thường gây đau nhức một bên đầu và hay tái phát. Bệnh này không thể trị dứt, nhưng có thể thuyên giảm nếu được điều trị đúng mức. Cô không cho biết có triệu chứng vì đi kèm, nên hình thức bệnh này của Cô tương đối nhẹ.

Cô có thể an tâm là chứng nhức đầu không do những bệnh hiểm nghèo như u bướu não hay những tật mạch máu bẩm sinh trong sọ, và đừng để những chứng nhức đầu chi phối tất cả sinh hoạt trong ngày.

Cô nên tìm đến một bác sĩ chuyên khoa Thần Kinh Nội (neurologist) để giúp Cô dùng thuốc đúng với chứng bệnh của Cô. Cô cũng cần tập thư giãn, nghỉ ngơi, ăn uống, vận động cơ thể và ngủ đầy đủ, và có tinh thần lạc quan. Cô nên tránh cùng rượu và tránh hút thuốc.

Chúc Cô đuợc mạnh khoẻ và yêu đời.