Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Đau nửa đầu

hungfanb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau nửa đầu

Em là nam 23t , dạo gần đây em tập xà . 1-2 tuần đầu em tập bình thường ko sao cả . Tuy nhiên , có một hôm em đang kéo xà thì đột nhiên đằng sau đầu phía bên phải của em nó đau rức lên . Nó đau kéo từ đoạn cổ bên phải kéo lên phía đỉnh đầu sau của bên phải người em . Em nghe lời khuyên là đã nghỉ tập tầm 2 tuần rồi mới tập lại .
    Tuy nhiên , khi tập lại thì khi kéo đến tầm 5 cái xà thì nó vẫn đau tuy ko mạnh như trước . nếu em nghỉ 1 chút lại tập thì nó đỡ đau hơn lần kéo xà trước . Và càng kéo lân sau thì nó càng bớt đau hơn .
    Em rất khó chịu vì cái này do nó giảm khả năng tập luyện của em .
    Chị Lê ơi giúp em chữa cái này được ko ạ ?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn hungfanb!

Chứng bệnh của bạn, như bạn mô tả thì tôi ít nghĩ đây là chứng bệnh đau nửa đầu Migrain. Theo đó, đau xuất hiện khi cận động thì đây là dấu hiệu gợi ý có một tình trạng đau co cơ học không phải do viêm, mà nguyên nhân có thể là ở cột sống cổ, các dây thần kinh hoặc rể thần kinh bị chèn ép mà gây ra chứng đau như vậy.

Nguyên nhân của chứng bệnh mà bạn mắc phải thì theo như tôi nghỉ có thể là do bạn đã tập xà sai tư thể. Như vậy, hiện giờ bạn nên ngừng tập xà theo kiểu củ mà hãy tìm một người chuyên nghiệp giúp đở cho bạn về mặt kỉ thuật tập luyện. Vấn đề thứ hai là: bạn nên đi khám bác sỉ chuyên khoa thần kinh để có thể khám và tìm bệnh sớm, không nên chịu dựng như thế rất nguy hiểm, đặc biệt nếu triệu chứng của bạn ngày càng nặng hơn làm cho bạn giới han vận động rất nhiều.

Thân mến chào bạn!

hungfanb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cám ơn bạn rất nhiều , mình đọc bài bạn và đi khám , thực sự bệnh đã giảm . Giờ mình có thế yên tam vận động .

suckhoetre's Avatar
    suckhoetre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định đau đầu run run

hôm trước mình ngủ khoản nữa đêm thì đầu của mình đau và có hiện tượng run run ở phần sau nữa đầu nghiêng về phía bên trái mình cảm thấy run như là mìng run quả bơ già mà nó kêu có sợ va chạm lộng bộng bên trong vây, mình cứ tha dầu chứ biết làm sao đau lắm ngủ không được mình sợ nhưng phải đi làm ở xa một mình không biết làm sao cả, sáng hôm sau lại không có vấn đề gì tới nay chưa thấy bị lại, các BS có biết nguyên nhân là gì không giúp e với
    [COLOR="Red"]:skype: sức khỏe là vàng:heart:[/COLOR]

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Theo mình, chắc là bạn quá căng thẳng do công việc nên bị đau đầu tức thời thoy, mình cũng hay bị đâu bất chợt khi tập trung quá nhiều vèo công việc, y như bị búa bổ vậy đó. Bạn có thể đi khám chuyên khoa thần kinh xem sao, chứ bạn miêu tả "trừu tượng" thía này các bác sĩ cũng ko hiểu đâu bạn à.

Chúc bạn nhiều sức khỏe!

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Trường hợp của bạn khó nói lắm, có thể do hôm đó bạn làm việc nhiều nên tối ngủ xuât hiện hiện tượng trên. Nếu không bị gì thì bạn tiếp tục theo dõi nha, tránh làm việc quá căng thẳng.