Kết quả 1 đến 4 của 4
    Chinhaudi Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau đâu thường xuyên

Chào bác sĩ ạ
    Cháu năm nay được 18 tuổi... Bệnh đau đầu của cháu xuất hiện hơn 1 năm trước.. Đau đầu râm râm liên tục .. CHáu có đi khám 3 lần .. Cả 3 lần đều cho đo điện não đồ.. Kết quả thì bác sĩ bảo bị thiếu máu não... Có ún thuốc nhưng k hiệu quả.. Hiện h cháu rất hoang mang.. Liệu đo điện não đồ có phát hiện ra bệnh k.. Đặc biệt là u não... Cháu định đi chụp x quang.. Xin bác sĩ tư vấn giúp cháu.. Cháu cám ơn ạ.. Chúc bác sĩ nhiều sức khoẻ ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi Chinhaudi Xem bài viết
    Chào bác sĩ ạ
    Cháu năm nay được 18 tuổi... Bệnh đau đầu của cháu xuất hiện hơn 1 năm trước.. Đau đầu râm râm liên tục .. CHáu có đi khám 3 lần .. Cả 3 lần đều cho đo điện não đồ.. Kết quả thì bác sĩ bảo bị thiếu máu não... Có ún thuốc nhưng k hiệu quả.. Hiện h cháu rất hoang mang.. Liệu đo điện não đồ có phát hiện ra bệnh k.. Đặc biệt là u não... Cháu định đi chụp x quang.. Xin bác sĩ tư vấn giúp cháu.. Cháu cám ơn ạ.. Chúc bác sĩ nhiều sức khoẻ ạ
    Chụp XQ không phát hiện được u não đâu bạn ạ. Nếu đau đầu kéo dài thì cái nên kiểm tra là chụp MRI não. Bạn có hay căng thẳng gì không ?

phucbua Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

mình cũng bị tương tự nhưu bạn , bị lâu rồi , uống nhiều loại thuốc rồi , đi khám chụp MRI k sao , bác sĩ chỉ bảo thiếu máu não , mình về có uống thuốc nhưng k đỡ , mong mọi người giúp đỡ !!!

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi phucbua Xem bài viết
    mình cũng bị tương tự nhưu bạn , bị lâu rồi , uống nhiều loại thuốc rồi , đi khám chụp MRI k sao , bác sĩ chỉ bảo thiếu máu não , mình về có uống thuốc nhưng k đỡ , mong mọi người giúp đỡ !!!
    Nếu không có tổn thương thực thể thì bạn chỉ cần xem lại chế độ sinh hoạt của mình, giảm stress có khi lại đỡ đấy bạn ạ !

Các Chủ đề tương tự

1. Thường xuyên bị đau lưng là bệnh gì?
    Bởi hoacodai trong diễn đàn Cơ - Xương - Khớp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-01-2013, 08:59 AM
  2. Thường xuyên bị ra mồ hôi ở vùng gáy
    Bởi chewy trong diễn đàn Bác Sĩ Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 20-01-2013, 12:25 PM