Kết quả 1 đến 6 của 6
    Kaila Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Đau đầu không rõ nguyên nhân

Các bác sĩ ơi em bị đau đầu hơn 1 năm rồi trị nhiều chỗ không dứt,khi mà chạy xe là em thấy mệt lắm có khi muốn xỉu
    Em muốn hết bệnh thì phải điều trị ở đâu ạ,công việc em ngồi trên máy vi tính cũng nhiều,em có cần chụp xquang não nữa không,năm rồi em chụp mà không có gì hết

Mong nhận được hồi âm ^__^

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn Kaila!

Đau đầu là một triệu chứng của nhiều loại bệnh lí khác nhau, nhưng thường gặp là đau đầu căng cơ là loại đau đầu có liên quan đến stress. Để có thể chẩn đoán đúng triệu chứng cần phải qua thăm khám lâm sàng kĩ lưỡng và cần thiết phải có thêm những thông tin như là giới tính, tuổi tác và quan trọng là phải có được thông tin về hình thức diễn tiến của bệnh ví dụ như là đau đầu từng lúc hay liên tục và cuối cùng là các tính chất của đau đầu ví dụ như đau thường chỉ có cảm giác đau ở nửa bên đầu. Ngoài ra đau đầu có kèm theo một triệu chứng nào khác như là chóng mặt nhìn mờ hay không.

Theo những thông tin mà bạn cung cấp và đặc diểm dịch tể của Việt Nam tôi nghĩ nhiều là bạn có thể đang bị đau đầu do căng cơ. Tuy nhiên do những thông tin còn giới hạn nên tốt nhất bạn nện đi khám chuyên khoa nội thần kinhde639 có những thông tin tối ưu nhé.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn mau chóng khỏe mạnh.

Em là Nam năm nay 23 tuôỉ,thường thì nó đau ở vai gáy đặc biệt là trên đỉnh đâù nhìn vật thì không có mờ nhưng mà em sợ ánh đèn lắm nhất là buôỉ tôí nhìn nó là choáng váng bùn ngủ +__+
    Em đi khám ở bệnh viện thì các bác sĩ đoán là bị đau đâù căng cơ nhưng mà uống thuốc hoài không hết

Hiện nay em đang điêù trị kết hợp vơí châm cứu ở VIỆN Y DƯỢC HỌC DÂN TỘC mà tình hình không thâý khả quan hơn mâý

Bây giờ em phải làm sao hả bác sĩ em lo quá

Chào bạn Kaila!

Nếu vấn đề của bạn là đau đầu căng cơ thì việc chữa trị can thiệp của bác sỉ chỉ là thứ yếu. Việc chữa trị chủ yếu là ở bản thân của bạn, quan trọng nhất là phải Thay đổi lịch trình làm việc và nghỉ ngơi cho hợp lí,. Quan trong nhất là bạn nên có một kì nghỉ ngắn để thư giãn, tránh những phiền não.
    Stress là nguyên nhân gốc của đau đầu căng cơ, do vậy tốt nhất cần tránh stress bạn nhé.

Thân mến chào bạn.

Thank bác sĩ nhiều nha để em cố gắng tiện cho em hỏi môn thể thao nào có thể giảm stress hơn ạ

Theo như tôi nghĩ thì bơi lội là môn thể thao đơn giản và hiệu quả để giảm stress.