Kết quả 1 đến 6 của 6
    sinhvien01 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mặc định Đau đầu dữ dội gây chảy nước mắt, triệu chứng báo động?

Thưa BS,

Em hay có triệu chứng đau đầu, nhưng dạo gần đây thường xuất hiện đau dữ dội. Nhiều lúc đau quá nước mắt tự chảy ra và thường phải uống thuốc giảm đau thì mới dứt được cảm giác đau đầu. BS cho em hỏi là có gì nguy hiểm không ạ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi sinhvien01 Xem bài viết
    Thưa BS,

Em hay có triệu chứng đau đầu, nhưng dạo gần đây thường xuất hiện đau dữ dội. Nhiều lúc đau quá nước mắt tự chảy ra và thường phải uống thuốc giảm đau thì mới dứt được cảm giác đau đầu. BS cho em hỏi là có gì nguy hiểm không ạ?
    Em không cho biết em đau đầu từ khi nào, triệu chứng thường xuất hiện lúc nào, kéo dài bao lâu, tính chất đau, vị trí đau ra sao...

Đau đầu kéo dài có nhiều nguyên nhân. Đặc biệt là đau đầu dữ dội không đáp ứng với thuốc giảm đau, đây là một dấu hiệu báo động. Vậy em cần đến khám BS chuyên khoa Nội thần kinh để tìm nguyên nhân. Nếu đau nhiều em có thể nhập cấp cứu tại các BV, em nhé.

theo alobacsi.com
    bacsi.com

yeukhoahoc Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Cháu em 7 tuổi bị sốt 2 ngày mà cứ than đau đầu. Uống thuốc cũng không giảm như vậy có phải đi nhập viện không bs ?

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi yeukhoahoc Xem bài viết
    Cháu em 7 tuổi bị sốt 2 ngày mà cứ than đau đầu. Uống thuốc cũng không giảm như vậy có phải đi nhập viện không bs ?
    Tốt nhất bạn nên đưa bé đi khám ngay để bs đánh giá tình trạng cho chính xác vì có những bệnh nguy hiểm nặng nếu không phát hiện và điều trị sớm như viêm não-màng não !

nguyenbao Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn có kèm triệu chứng sốt ko, khả năng là bị sốt virus rồi bạn phải đi khám đi ak

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi sinhvien01 Xem bài viết
    Thưa BS,

Đau đầu theo đông y còn gọi là đầu thống, nguyên nhân có thể do ngoại tà hay nội nhân.
    Khi đi ngủ bạn không nên quay đầu ra chỗ thoáng mà nên quay đầu vào chỗ có che chắn nhằm hạn chế sự xâm nhập của ngoại tà. Đặc biệt cần chú ý bảo vệ 2 gân cổ gáy, đây là nơi tiếp nhận ngoại tà nhiều trên đầu.
    Hoặc bạn có thể bấm huyệt như sau: Bách Hội, Phong Trì, Thái Dương, Hợp Cốc, Ấn Đường ( Huyệt này rất quan trọng trong chủ trị đau đầu ) và một số huyệt tôi nghĩ rằng có tác dụng nữa như : nội quan, đầu duy, phong dương, thái xung.
    Chúc bạn mau bình phục.