Kết quả 1 đến 4 của 4
    chihiro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question đau đầu, chóng mặt...

bacsi.com ơi! giúp mình với!
    dạo này mình thường xuyên bị đau đầu, chóng mặt...nhưng nhiều nhất vào chiều tối...
    1 năm trước mình bị sốt xuất huyết, rùi sau đó còn bị thiếu máu não, suy gảm trí nhớ nữa... nhưng mình uống thuốc và không còn thấy đau đầu, chóng mặt, ù tai nữa...
    nhưng dạo này mình đang bận ôn thi...
    phải thức cả đêm học....
    đến 1 tuần nay tì lại bắt đầu thấy đau đầu, chóng mặt nhưng thường bị vào chiều tối...lần này không đau dữ dội như lần trước nữa mà chỉ hơi choáng thui...

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đấy đấy bạn cũng đưa ra được lý do là quá căng thẳng và thức đêm nhiều đó thoy. Bạn nên có chế độ nghỉ ngơi hợp lý, thay vì pải thức đêm nhiều bạn nên tranh thủ học ban ngày hoặc buổi sáng dậy sớm để tinh thần sảng khoái hơn. Thức đêm nhiều mà có biểu hiện như bạn có thể dẫn đến thiếu máu não, đột quỵ...Cẩn thận nhé bạn.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn không nên thức khuya học bài nhiều nữa, bạn đang bị suy nhược cơ thể, cần nghỉ ngơi và ăn uống hợp lí, tráng căng thẳng quá mức. Bạn có thể uống paracetamol 500mg nhưng 1 ngày uống không quá 4 viên (6 tiếng uống 1 lần).

chihiro Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Question em cảm ơn cả nhà....

nhưng cả nhà giúp em thêm lần nữa nha...
    giúp em xem nên ăn những loại thức ăn nào...để cải thiện...em đã tẩm bổ rất nhìu rùi nhưng vẫn rất yếu...trí nhớ giảm đi rõ rệt...huhu...em mới 20 tuổi mà đã bị như thế này, giađình rất lo lắng...