Kết quả 1 đến 5 của 5
    quangdunghatinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cứu giúp em với bác sỹ ơi

chào bác sỹ, em có một người cha , hiên nay 60 tuổi . khoảng 30 năm trở lại đây, hầu như vào mùa đông năm nào ông cũng bị bệnh về thần kinh ( đi lại , nói năng, sinh hoạt không bình thường) nhưng nó chỉ diễn ra vào mùa đông và hết mùa đông lại kết thúc bệnh. còn các mùa còn lại cha của em vẫn bình thường. xin bác sỹ cho em biết ba em đang bị bênh gì. em cảm ơn và mong có câu trả lời sớm từ bs ah

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Cha bạn hiện đang sống ở đâu? Ông có mắc bệnh gì không như tăng huyết áp, đái tháo đường...?

quangdunghatinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

dạ cha của em sống ở việt nam ( hà tĩnh). ông không mắc bệnh gì cả bs ah, em đã đi tìm hiểu khắp nơi rồi nhưng không biết đó là bệnh gì. xin bs hướng dẫn giúp ah

vanphu Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mùa đông nhiệt độ thấp, nhiệt độ cơ thể người cao hơn nhiệt độ ngoài trời, các ông máu co lại do lạnh, sự tuần hoàn máu giảm dần. Đó là bệnh lão suy. Cách chữa tốt nhất đơn giản là cho khí huyết tuần hoàn đều, vận động thể dục thường xuyên. Nhưng để không bao giờ phải uống thuốc thì phải kiểm tra áp huyết của ông có thấp không, nếu thấp thì tập luyện cũng lâu khỏi, phải đưa áp huyết lên tới 130/80 thì lúc đó cơ thể mới đủ khí huyết.
    Nếu ba bạn là người không muốn tập thể dục thì tôi hết cách
    còn nếu muốn tập thì mail lại cho tôi tôi gửi cho một số bài tập chữa bệnh.
    a di đà phật
    vanphu

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Như thế tốt nhất là vào mùa đông nên đưa cha bạn đi khám ở BV tâm thần!