Kết quả 1 đến 7 của 7
    jadakid Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thumbs up Cứu em với......!!!!

Tình hình là em năm nay 20t , ăn ngủ nghỉ bình thường , không có vấn đề gì phải suy nghĩ lo lắng cả . Vậy mà không biết sao dạo này em bị một bệnh kinh khủng, mỗi lần em trải qua chuyện gì cũng đều có cảm giác giống như là từng gặp trong quá khứ hoặc đã gặp trong giấc mơ.
    Mới đầu thì bị nhẹ , khoảng vài tháng mới như thế một lần, về sau thì ít nhất 1 tuần 1 lần , em có hỏi nhiều người , lên mạng tìm kiếm thì được biết đó là hội chứng De javu gì gì đó , do não phát triển nên người trong độ tuổi 12 - 25 hay bị .
    Nhưng dạo này thì không thể để im nữa rùi , ngày nào em cũng bị như thế , coi bất cứ bộ phim nào cũng có cảm giác mình coi rùi, thậm chí đoán được cả cốt phim , đêm ngủ thì bóng đè , mơ ác mộng.Có người nói em là em đã mơ thấy tương lai, có lần em đi phỏng vấn xin việc mà em biết trước cái ông đó sẽ hỏi em cái gì , biết là mình sẽ rớt nhưng vẫn muốn đi xem thử có đúng không , mà đúng là như thế thật . Tâm sự với bạn bè mà nó kêu em bị điên , cứ như thế này chắc em tâm thần luôn quá.
    Có ai biết em bệnh gì không?? Huhu , cứu em với.......

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

chào bạn, tình trạng của bạn thật kỳ lạ, có thể bạn quá căng thẳng chăng?

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn jadakid!

Vấn đề của bạn là Bạn cảm giác thấy rằng dường như những sự kiện thực tế đang diễn ra mình đã từng gặp rồi ở đâu đó. Đây không phải là vấn đề bệnh lí gì đâu bạn ạ bạn đừng quá lo lắng về nó mà sinh ra bệnh thật sự.

Bộ9 não con người rất phức tạp đặc biệt là các giấc mơ, hiện giờ các chuyên gia vẫn chưa thể giải thích được hết hoạt động của não bộ. Nhưng người ta nhận thấy rằng khi ngủ có thể xuất hiện các giấc mơ mà người ta chia thành hai loại trong đó có giấc ngủ chuyễn động mắt nhanh (REM) gây ra các giấc mơ mà khi ta gần thưc dậy mới xuất hiện và ta có thể còn nhớ tới nó khi thức dậy. Còn một giấc mơ thứ hai xuất hiện không phải là REM những giấc mơ kiểu này không được não bộ ghi nhớ một cách rỏ ràng như REM. Vì vậy khi trong thực tế có vài sự kiện lặp lại giấc mơ này làm cho ta cứ hơi ngờ ngợ là ta đã gặp ở đâu đó rồi.

Nói nhiều như vậy thì tôi chỉ muốn nói với bạn rằng, có thể bạn hoàn toàn bình thường không có bệnh tật gì cả. Và bạn nên ngủ đúng giờ sinh hoạt và nghỉ ngơi hợp lí để có giấc ngủ sâu. Nếu bạn chưa yên tâm thì bạn có thể đến khám tại các phòng mạch chuyên khoa thần kinh để được các bác sĩ chuyên khoa khám và chẩn đoán chính xác về tình trạng rối loạn giấc ngủ của mình.

Thân mến chào bạn!

Trời ơi , làm em sợ muốn chết. Cám ơn Lucky Star nhiều ( mới đầu e đọc mà tưởng là Sao wả tạ đó , hjhj , tha lỗi cho e)
    Lần sửa cuối bởi jadakid, ngày 11-11-2010 lúc 11:08 PM.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn điều chỉnh lại lối sống xem, ăn uống hợp lí hơn, ngủ đủ giấc đừng thức khuya, nếu học hành căng thẳng hay công việc quá nhiếu thì nên giảm bớt, nhớ tập luyện thể dục thể thao thường xuyên nha bạn. Bạn nên sắp cho mình nhiều bộ tiểu thuyết tình cảm, trước khi đi ngủ nên đọc mấy trang.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Nếu bạn jadakid còn gì thắc mắc thì cứ up câu hỏi lên diễn đàn nhé

Cám ơn mọi người , jada mới đi khám bs ui` , hok có bị bịnh chị hết , tội cái là bị hoang tưởng í mà , hjhj
    Jada giỡn đó , nếu mọi người nhìn thấy e 1 lần ko nghĩ e bị thần kinh đâu