Kết quả 1 đến 14 của 14
    darkmoon Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định có phải em bị trầm cảm

Em cảm thấy cuộc sống của mình không được như mọi người , luôn cảm thấy mình kém cỏi ,làm việc gì cũng chậm chạp và lâu ,chỉ thích ở một mình ,ít giao tiếp và quan tâm đến mọi người ,khi làm một việc gì đó rất đắn đo không giứt khoát ,nói chuyện rất ít với mọi người kể cả người thân trong gia đình ,nhiều lúc đầu óc em như muốn nổ tung ra trằn trọc đã có lúc e ngi sống như vậy thà không sống còn tốt hơn . Khi ngủ rất hay mơ có lúc có những giấc mơ đẹp em đã ngĩ thà mình cứ ngủ mÃi không thức dậy nữa ,khi ngủ dậy thường cảm thấy mệt mỏi ,ngủ vào buổi trưa thì hay bi bóng đè . Tâm trạng em hầu như lúc nào cũng buồn dù bt nhưng em vẫn ngĩ mọi người đang ngĩ xấu gì đó về mình ,những lúc nào vui thì chỉ được một lúc rồi lại quay lại buồn bã .khi nói chuyện muốn nói từ gì đó mình vưa ngi ra đã quên ngay ,muốn nhớ lại phải ngĩ 1 lúc và tìm từ nhưng suy ngĩ trước đó , nhiều khi em muốn cố nhớ tên 1 người hoặc cái gì đó quen nhưng càng ngĩ càng không nhớ ra, và nhiều điêu nữa hiện giờ em không thể nhớ ra hết tất cả làm cho cuộc sống của em lúc nào cũng buồn bã ,bi quan rất mong được sự chia sẻ và giúp đỡ của các bác sỹ

kimtinh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định chào darkmoon

tôi nghĩ bạn mắc chứng rối loạn lo âu toàn thể cũng gần giống như trầm cảm. bạn nên đi khám các bác sĩ chuyên khoa về nội thần kinh, nếu để lâu sẽ khó chữa hơn đấy. đừng lo lắng quá cứ nghĩ đây chỉ là một căn bệnh bình thường mà thôi. mỗi khi suy nghĩ quá mức bạn cứ nghĩ rằng chỉ là do bệnh khiến mình phải như vậy mà thôi, rồi từ từ thư giản.

Trích dẫn Gửi bởi darkmoon Xem bài viết
    Em cảm thấy cuộc sống của mình không được như mọi người , luôn cảm thấy mình kém cỏi ,làm việc gì cũng chậm chạp và lâu ,chỉ thích ở một mình ,ít giao tiếp và quan tâm đến mọi người ,khi làm một việc gì đó rất đắn đo không giứt khoát ,nói chuyện rất ít với mọi người kể cả người thân trong gia đình ,nhiều lúc đầu óc em như muốn nổ tung ra trằn trọc đã có lúc e ngi sống như vậy thà không sống còn tốt hơn . Khi ngủ rất hay mơ có lúc có những giấc mơ đẹp em đã ngĩ thà mình cứ ngủ mÃi không thức dậy nữa ,khi ngủ dậy thường cảm thấy mệt mỏi ,ngủ vào buổi trưa thì hay bi bóng đè . Tâm trạng em hầu như lúc nào cũng buồn dù bt nhưng em vẫn ngĩ mọi người đang ngĩ xấu gì đó về mình ,những lúc nào vui thì chỉ được một lúc rồi lại quay lại buồn bã .khi nói chuyện muốn nói từ gì đó mình vưa ngi ra đã quên ngay ,muốn nhớ lại phải ngĩ 1 lúc và tìm từ nhưng suy ngĩ trước đó , nhiều khi em muốn cố nhớ tên 1 người hoặc cái gì đó quen nhưng càng ngĩ càng không nhớ ra, và nhiều điêu nữa hiện giờ em không thể nhớ ra hết tất cả làm cho cuộc sống của em lúc nào cũng buồn bã ,bi quan rất mong được sự chia sẻ và giúp đỡ của các bác sỹ
    Lần sửa cuối bởi kimtinh, ngày 21-09-2012 lúc 08:32 AM.

Em đang ở Hanoi không biết đi khám ở đâu là tốt nhất mọi người có thể chỉ cho e với đc ko

ban nen tim hieu tren mang cac bac si gioi ve noi than kinh o HN hoac nho ban be nguoi than lam trong nganh y te hoi giup cug dc, ban nen chia se tinh trang lo au vo co cua minh cho ba me biet vi day chang qua cung la mot can benh ma thoi, t ko phai la bs nen cug ko bik bs nao o HN de chi cho ban ca, thong cam nhe, nen kham tu la tot nhat vi kham tu thi bs tan tinh hon chu di benh vien kham quoa loa lam. ban dung qua lo lang, toi cug mac benh giong ban nen rat hieu nhung cam xuc kinh khung ma ban phai trai qua. neu co thac mac gi cu de lai bai viet nhe, toi san sang chia se voi ban
    Lần sửa cuối bởi kimtinh, ngày 21-09-2012 lúc 03:48 PM.

Cám ơn Kimtinh nhé

darkmoon rang tim cho dc Bs gioi va dang tin cay de kham nhe! chu gap may ong "lang bam" doan benh tam bay, cho thuoc uog tam bay la met lam do ! minh da tung la nan nhan rui nek, ko biet darkmonn la hoc sinh, sinh vien hay da di lam roi ??? neu ban o Sai Gon thi minh da gioi thieu ban di kham BS Le Minh roi, tiec qua

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Bạn có thể đi khám ở bệnh viện tâm thần trung ương!

M đang đi làm rùi nhưng chứng bệnh này làm m ko tiến bộ lên đc chút nào giao tiếp rất kém làm mối quan hệ với mọi người không tốt ,bjo m ở cùng một vài người cũng dễ tính nên tâm trạng cũng tốt hơn chút cám ơn moi ng đã giúp đỡ

Dr.Vani co phai la bac si ko, neu co thi cho em hoi roi loan lo au toan the co lien quan gi den benh dau nua dau Migraine ko a ?

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi kimtinh Xem bài viết
    Dr.Vani co phai la bac si ko, neu co thi cho em hoi roi loan lo au toan the co lien quan gi den benh dau nua dau Migraine ko a ?
    2 bệnh này không có liên quan gì với nhau hết nha bạn. Bạn muốn hỏi gì cụ thể về 2 bệnh này!

em di kham o benh vien ,lan 1 bs chan doan la bi dau dau cang co, lan 2 den kham lai chan doan la migraine, lan 3 lai chan doan la roi loan lo au toan the-tien su migraine, lan 4 lai ladau dau cang co-roi loan lo au, the la the nao , giai thich giup em voi !
    Lần sửa cuối bởi kimtinh, ngày 01-10-2012 lúc 04:08 PM.

binhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Đây là các dạng biểu hiện của đau đầu. Quan trọng là sau mỗi lần đi khám bạn có bớt hơn không?

bệnh migraine có gây mất ngủ ko ạ?? em bị mất ngủ nửa tháng nay rồi
    Lần sửa cuối bởi kimtinh, ngày 19-10-2012 lúc 03:00 PM.

ruby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi kimtinh Xem bài viết
    bệnh migraine có gây mất ngủ ko ạ?? em bị mất ngủ nửa tháng nay rồi
    Đau đầu migraine thường nửa bên đầu và rất dữ dội, nhiều cơn đau có thể kéo dài 2-3h. Nhưng nhìn chung khi hết cơn thì bệnh không ảnh hưởng. Mất ngủ là 1 triệu chứng của rất nhiều bệnh!