Kết quả 1 đến 6 của 6
    manhnca04746 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Có phải em bị bệnh rối loạn ám ảnh cưỡng chế(OCD) ?

Em cũng chả hiểu nổi em nữa, em giờ đang không thể kiểm soát dc ý nghĩ của mình nữa rồi

Không hiểu sao khi thấy một vấn đề gì đó mà em đọc đươc trên Internet, em mà thấy được cái sự kiện hay sự việc gì hay là em phải tìm mọi cách đọc bằng được vấn đề đó, đọc 1 tiếng, 2 tiếng có khi cả ngày để đọc hết tài liệu tìm được. Mặc dù em biết rằng việc đó chả đem mình lợi ích một chút nào.

Những suy nghĩ đó liên hiện ra trong đầu em, nó làm cho em chả làm được 1 công việc nào trong ngày cả => lười nhác. Em biết là nó rất là hại, chính em hiểu điều đó, nhưng không hiểu sao em không thể dừng lại được, khi không đọc nó em thấy rất khó chịu.

=> Dường như nó đang giết chết em, sống mà như chết. Theo mọi người có nên đến bác sĩ tâm lý không ạ. Hoặc có thể dùng một biện pháp nào để quên được căn bệnh này.

Mong mọi người giải đáp giúp em với, em cám ơn trước ạ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi manhnca04746 Xem bài viết
    Em cũng chả hiểu nổi em nữa, em giờ đang không thể kiểm soát dc ý nghĩ của mình nữa rồi

Không hiểu sao khi thấy một vấn đề gì đó mà em đọc đươc trên Internet, em mà thấy được cái sự kiện hay sự việc gì hay là em phải tìm mọi cách đọc bằng được vấn đề đó, đọc 1 tiếng, 2 tiếng có khi cả ngày để đọc hết tài liệu tìm được. Mặc dù em biết rằng việc đó chả đem mình lợi ích một chút nào.

Những suy nghĩ đó liên hiện ra trong đầu em, nó làm cho em chả làm được 1 công việc nào trong ngày cả => lười nhác. Em biết là nó rất là hại, chính em hiểu điều đó, nhưng không hiểu sao em không thể dừng lại được, khi không đọc nó em thấy rất khó chịu.

=> Dường như nó đang giết chết em, sống mà như chết. Theo mọi người có nên đến bác sĩ tâm lý không ạ. Hoặc có thể dùng một biện pháp nào để quên được căn bệnh này.

Mong mọi người giải đáp giúp em với, em cám ơn trước ạ
    Tình trạng của bạn tốt nhất là đi khám tâm lý để được tư vấn cụ thể hơn. Theo tôi hiện tại bạn nên đi tập thêm thể thao để giảm thời gian suy nghĩ và những bức bối khi tiếp xúc với thông tin mạng !

bangvuong2112's Avatar
    bangvuong2112 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Cũng hơi lạ nhỉ. Như mình thì chỉ đọc qua thông tin đó thôi. Chứ ko bjo đọc mấy tiếng, hoặc đọc tất cả tài liệu về vấn đề đó như bạn cả. mình nghĩ bạn nên đến gặp bác sĩ tâm lỹ xem sao.

Mai Anh Nguyet's Avatar
    Mai Anh Nguyet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Lao động or TDTT sẽ khiến b thoải mái hơn đấy

thienthanaotrang222's Avatar
    thienthanaotrang222 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Khi tập trung làm việc gì đó, có thể sẽ giúp b quên đi

khoelatre's Avatar
    khoelatre Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

bạn cứ cố gắng tập trung nghĩ về điều gì đó or làm gì đó bạn sẽ quên thôi bạn ah