Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 23
    smile09's Avatar
    smile09 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Angry Có phải bị thiếu máu não??? bệnh càng trầm trọng

chào bác sĩ. cháu xin trình bày biểu hiện của cháu như sau
    cách đây 1 năm cháu thấy có mấy dấu hiệu như đứng lên ngồi xuống chóng mặt, đột ngột mệt, chân tay rã rời, thở nông tim đập nhanh như hồi hộp. Đầu nặng. Tuy k nặng hưng làm ảnh hưởng chất lượng cuộc sống, cháu mới vào luôn khoa tâm thần (dự định vào thần kih mà vào nhầm ). bác sĩ cho điên não điện tim. không nói năng gì. ghi 1 đống thuốc (liên qan đến tai biến). cháu về dược sĩ gân nhà (ở lê duẩn- hà nội). thấy đơn thuốc phức tạp cháu được chỉ định uống lazine, cavinton 5, philquo 10.. sau 1 thời gian có thuyên giảm. rồi lại bị mệt đột ngột. cháu uống them thuốc bổ trợ tim (Q10). Từ đó đến giờ. cháu đã thuyên giảm, có bị lại nhưng ít
    đến năm nay cũng độ thời gian vơi năm ngoái. cháu lại có hiên tượng mêt mỏi đột ngột (cảm giác này rất sợ vì như thê chuẩn bị ngất được). và hôm nay thì bị ù tai như lên vùng áp suất cao, đầu nặng và dễ chóng mặt khi đứng lên ngồi xuống.

cháu 22 tuổi là nữ. cháu mong được chỉ ra phương pháp. nếu cần thiết rất muốn khám ở địa chỉ an toàn/ hiệu qả. uống nhiều thuốc thần kinh k hề tốt

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi smile09 Xem bài viết
    chào bác sĩ. cháu xin trình bày biểu hiện của cháu như sau
    cách đây 1 năm cháu thấy có mấy dấu hiệu như đứng lên ngồi xuống chóng mặt, đột ngột mệt, chân tay rã rời, thở nông tim đập nhanh như hồi hộp. Đầu nặng. Tuy k nặng hưng làm ảnh hưởng chất lượng cuộc sống, cháu mới vào luôn khoa tâm thần (dự định vào thần kih mà vào nhầm ). bác sĩ cho điên não điện tim. không nói năng gì. ghi 1 đống thuốc (liên qan đến tai biến). cháu về dược sĩ gân nhà (ở lê duẩn- hà nội). thấy đơn thuốc phức tạp cháu được chỉ định uống lazine, cavinton 5, philquo 10.. sau 1 thời gian có thuyên giảm. rồi lại bị mệt đột ngột. cháu uống them thuốc bổ trợ tim (Q10). Từ đó đến giờ. cháu đã thuyên giảm, có bị lại nhưng ít
    đến năm nay cũng độ thời gian vơi năm ngoái. cháu lại có hiên tượng mêt mỏi đột ngột (cảm giác này rất sợ vì như thê chuẩn bị ngất được). và hôm nay thì bị ù tai như lên vùng áp suất cao, đầu nặng và dễ chóng mặt khi đứng lên ngồi xuống.

cháu 22 tuổi là nữ. cháu mong được chỉ ra phương pháp. nếu cần thiết rất muốn khám ở địa chỉ an toàn/ hiệu qả. uống nhiều thuốc thần kinh k hề tốt
    Hiện tại tôi khuyên bạn nên đi khám nội thần kinh tại các bv lớn (tôi không ở HN nên không rõ các bv chuyên khoa). Các triệu chứng của bạn có thể do nhiều nguyên nhân gây ra, không phải chỉ đi dược sĩ uống thuốc thấy giảm là được đâu !

smile09's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Hiện tại tôi khuyên bạn nên đi khám nội thần kinh tại các bv lớn (tôi không ở HN nên không rõ các bv chuyên khoa). Các triệu chứng của bạn có thể do nhiều nguyên nhân gây ra, không phải chỉ đi dược sĩ uống thuốc thấy giảm là được đâu !
    thưa bác sĩ cháu vào bệnh viện bạch mai là bệnh viện lớn về tkinh nhưng bác sĩ k nói rõ và giải thích bệnh tìh , thái độ rất khó chịu. cháu bị theo đợt nên có chăng là bệnh này tự hết đc k ạ

Trích dẫn Gửi bởi smile09 Xem bài viết
    thưa bác sĩ cháu vào bệnh viện bạch mai là bệnh viện lớn về tkinh nhưng bác sĩ k nói rõ và giải thích bệnh tìh , thái độ rất khó chịu. cháu bị theo đợt nên có chăng là bệnh này tự hết đc k ạ
    Vậy bs ở đó đã có chẩn đoán cho bạn là gì rồi ? Bạn đã được làm những xét nghiệm và dùng thuốc nào ? Sau khi mỗi đợt điều trị thì bệnh có thuyên giảm không ?

V1nh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Thưa bác sĩ, Cháu cũng bị đau đầu và đi khám ở bệnh viện thì được kê thuốc Lazine, bs có thể nói cho cháu biết đây là thuốc gì không ah. Cháu xin cảm ơn ạ.

Trích dẫn Gửi bởi V1nh Xem bài viết
    Thưa bác sĩ, Cháu cũng bị đau đầu và đi khám ở bệnh viện thì được kê thuốc Lazine, bs có thể nói cho cháu biết đây là thuốc gì không ah. Cháu xin cảm ơn ạ.
    Đây là loại thuốc thuộc nhóm chống dị ứng, có tác dụng phụ là gây buồn ngủ. Ngoài thuốc này ra bạn có được kê thuốc nào khác không ?

bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi V1nh Xem bài viết
    Bạn có khai với bs là bị đau đầu khó ngủ phải không ? Thuốc này có tác dụng phụ là gây buồn ngủ đấy !

Hướng dương Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi bachduong Xem bài viết
    Bạn có khai với bs là bị đau đầu khó ngủ phải không ? Thuốc này có tác dụng phụ là gây buồn ngủ đấy !
    Bệnh thiếu máu não thì dùng thuốc thế nào là ổn vậy các bạn ? Mình có triệu chứng giống vậy đấy nhưng chỉ 1 lát là hết !

Trích dẫn Gửi bởi Hướng dương Xem bài viết
    Bệnh thiếu máu não thì dùng thuốc thế nào là ổn vậy các bạn ? Mình có triệu chứng giống vậy đấy nhưng chỉ 1 lát là hết !
    Bạn nên đi khám để xác định bệnh cho chính xác đi đã. Việc dùng thuốc thì không thể tùy tiện uống mà không có chẩn đoán nhé bạn !

good-health Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Có phải người bị huyết áp thấp là dễ bị thiếu máu não không vậy mọi người ?

Trích dẫn Gửi bởi good-health Xem bài viết
    Có phải người bị huyết áp thấp là dễ bị thiếu máu não không vậy mọi người ?
    Huyết áp thấp thì dễ làm thiếu máu não thoáng qua khiến cho người cảm giác chóng mặt, mệt mỏi đấy bạn ạ !

nguyenvietvan31 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Trích dẫn Gửi bởi Hướng dương Xem bài viết
    Bạn có thể dùng huyệt ế phong để điều chỉnh tăng huyết áp: bạn lấy hai ngón tay cái giữ chặt huyệt này trong khoảng 1 phút thì huyết áp sẽ dần dần ổn định trở lại.

bachduong Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvietvan31 Xem bài viết
    Bạn có thể dùng huyệt ế phong để điều chỉnh tăng huyết áp: bạn lấy hai ngón tay cái giữ chặt huyệt này trong khoảng 1 phút thì huyết áp sẽ dần dần ổn định trở lại.
    Huyệt này ở đâu vậy bác ? Bác có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được không ?

Trích dẫn Gửi bởi bachduong Xem bài viết
    Huyệt này ở đâu vậy bác ? Bác có thể hướng dẫn cụ thể giúp em được không ?

smile09's Avatar

Trích dẫn Gửi bởi Bs.ThienHuong Xem bài viết
    Vậy bs ở đó đã có chẩn đoán cho bạn là gì rồi ? Bạn đã được làm những xét nghiệm và dùng thuốc nào ? Sau khi mỗi đợt điều trị thì bệnh có thuyên giảm không ?
    đợt tháng 9/2016 cháu có triệu chưng mệt đột ngột thoáng qua bao gồm biểu hiện: đầu óc hơi biêng như say, hồi hộp chân tay tê bì nhẹ. cháu gặp triệu chứng này lần đầu từ năm 2015. đợt đó uống thuốc tuần hoàn não có thuyên giảm xong hết sang năm 2016 bị lặp lại tần suất nhiều hơn nhưng ngắn. đầu năm 2017 cháu gặp triệu chứng này thg xuyên hơn. nên thg xuyên fai ngỉ ngơi và k làm đc việc j nặng vì hơi tí đã thở hổn hển. năm 2016 cháu đi khám bạch mai đc điện tim điện não đồ ở khoa tâm thần (huhu vào nhầm ạ). bsi nói qa loa k rõ rafg bảo rối loạn tk xong lại thiếu máu tim cục bộ. cho thuốc bổ não và tim. về cháu uống có đỡ. nhưng đến năm 2017 còn gặp thg xuyên hơn. hic. h cháu k biết nên xử lí tnao nếu khám thì khám ở đâu cho tin tưởng

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-12-2012, 07:45 PM