Kết quả 1 đến 3 của 3
Like Tree1Likes
  • 1 Post By NoraNguyen

Chủ đề: Chóng mặt tư thế và hay ngất

NoraNguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Chóng mặt tư thế và hay ngất

Em năm nay 24t. Em hay bị chóng mặt khi đang nằm hoặc ngồi rùi đứng dậy đi. Thường bị ngất, tay chân tê uống viên canxi vào thì khỏe lại. Lúc nào cũng như thiếu sức sống,Tinh thần kém tập trung, lúc nào cũng có cảm giác buồn ngủ, đau đầu (thường là đau sau rái tai, hai bên thái dương, thỉnh thoảng cảm giác đầu buốt lên nhưng chưa tới 1ph thì hết) dễ nổi nóng. Gần đây bị bón và tiêu ra máu. Xin mọi người giúp em cách để cải thiện sức khỏe hoặc tư vấn cho em một nơi để chữa
    nguyenthilekim likes this.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đây là triệu chứng của rối loạn tuần hoàn não hay thiếu máu não. Bạn có thể đi khám tại khoa nội thần kinh BV Chợ Rẫy, BV 115!

ProVision Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Hệ thần kinh là một hệ cơ quan phân hóa cao nhất trong cơ thể người, ở dưới dạng ống và mạng lưới đi khắp cơ thể, được cấu tạo bởi một loại mô chuyên biệt là mô thần kinh, gồm các tế bào thần kinh — nơ-ron và các tế bào thần kinh đệm (thần kinh giao). Cũng chính các nơ-ron đã tạo ra hai thành phần cơ bản của não, tủy sống và hạch thần kinh là chất xám và chất trắng. Hoạt động thần kinh cấp cao ở người hình thành nên nhiều phản xạ được tập quen (PXĐTQ) rất phức tạp mà không sinh vật nào có được. Vì vậy, việc "vệ sinh" hệ thần kinh có cơ sở khoa học là cần thiết để hệ thần kinh luôn đạt chất lượng hoạt động cao.
    Mình đang kinh doanh những dược thảo có thể bổ sung vi chất dinh dưỡng cho não bộ, tăng sức đề kháng giúp bạn luôn trong trang thái ổn định, nếu bạn quan tâm thì alo cho mình số 0906 811 707 đề trao đổi thêm, mình ở Q9 tpHCM