Kết quả 1 đến 4 của 4
    iamtheo Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mặc định chóng mặt không rõ nguyên do và bệnh liên quan xin giúp đỡ !!

tình hình là bạn gái em 23t, làm ngoài công trường trời nắng 2 hôm liên tiếp, tối về ko sao ,nhưng do trời nóng nực nên ngủ dưới nền gạch , tới giữa đêm thì bị chóng mặt không đi được,nôn mữa dữ dội !tới sáng thì có ăn cháo, uống sữa, uống thuốc đều nôn ra ! tới hôm nay là 2 ngày rồi nhưng chưa hết , hiện nay thì : lúc nằm thì không chóng mặt nhưng đứng dậy là bị ngay,nhức đầu,mệt mỏi,da mặt rất xanh ,đã hết buồn nôn , đã bị viêm gan siêu vi B 3 năm .
    mong các bạn giúp đỡ mình nên cho ăn uống những gì, tránh ăn gì, mua thuốc gì uống ( chú ý né gan) !!! bạn em đã ăn được cơm !
    cảm ơn nhiều !

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

bạn gái bạn có bị trúng gió ko? hay là cạo gió thử, mình cũng từng bị nhưng thế, cạo gió xong thì đỡ hơn nhiều. Cũng có thể đây là bệnh thiếu máu hoặc liên quan đến các bệnh về thần kinh, nôn ói, mệt mỏi như như vậy thì nên ghé thăm bác sĩ đi bạn ạ. Bạn cũng có thể hỏi bác sĩ về chế độ ăn uống, hiện tại cho bạn ấy ăn cháo hoặc những món dễ tiêu, ko chứa quá nhiều dầu mỡ.

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Suy nhược cơ thể, bạn gái bạn cần nghỉ ngơi, ăn uống bổ dưỡng lên 1 chút. Nếu tình trạn này tiếp diễn và nặng hơn, bạn cần đi khám để loại trừ nguyên nhân thiếu máu.

thichkhampha Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Nguy hiểm quá bạn ơi, bạn khuyên bạn gái bạn làm việc trong chỗ nào có bóng râm đi, phụ nữ chân yếu tay mềm, làm việc nặng nhọc như vậy sao chịu nổi.