Kết quả 1 đến 3 của 3
    anhtuan261 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cháu chào bác sỹ ạ

Cháu hiện tại 26 tuổi,dạo này cháu thường xuyên bị chóng mặt,tình trạng chóng mặt của cháu xảy ra cách đây cũng được khoảng 2 năm rồi,mùa hè hay bị hơn,đến mùa đông thì đỡ được khoảng 1 2 tuần sau đó lại bị tiếp.Chóng mặt liên tục rất khó chịu khi học hành lam việc. Bình thường thì chóng mặt nhưng lúc nằm xuống thì không sao,hiện cháu đang ở nước ngoài nên chưa có điều kiện về khám bệnh.thi thoảng cháu có ngửa cổ ra đằng sau thấy đau đau sau gáy,2 vai cháu không bi đau,chỉ có triệu chứng la chóng mặt liên tục.Và dạo này cháu thấy cháu cũng hay quên nữa,lúc nào làm việc gì gấp gấp thì lại quên cái này cái kia. Không biết triệu chứng của cháu liên quan đến bệnh gì mong bác sỹ giải đáp,cần phải ăn uống kiêng gì không ạ,luyện tập những gì ạ. cảm ơn bác sỹ nhiều
    Lần sửa cuối bởi anhtuan261, ngày 19-05-2012 lúc 08:19 PM.

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Các triệu chứng bạn kể có thể là do bạn bị rối loạn tuần hoàn não hay thiếu máu não. Bệnh hay gặp ở những thanh niên trẻ chịu quá nhiều áp lực trong cuộc sống. Thể thao và thư giãn rất có lợi cho bệnh này. Nếu không cải thiện thì bạn cần phải đi khám để uống thuốc!

anhtuan261 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

vâng triệu chứng của em chỉ có chóng mặt thôi ạ,lúc nằm xuống thì không bị,đứng dậy hoặc đứng 1 chỗ lâu lâu lại chóng mặt,em cũng có tập trồng cây chuối để máu lên não tốt hơn,vẫn đang tập 1 thời gian,ah lúc nào em hút thuốc lá thì cảm giác ít bị chóng mặt hơn,còn em bỏ hút khoảng 1 tuần chóng mặt nhiều hơn,không rõ nguyên nhân là làm sao,mong anh chị giải đáp ạ