Kết quả 1 đến 3 của 3
    morning92 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Căng thẳng đầu óc khi ngủ

Xin chào bác sĩ!

Em năm nay 22t, là sinh viên vừa học vừa đi làm, lúc trước có nhiều áp lực và em suy nghĩ nhiều
    . Thời gian qua em đầu óc em hay căng thẳng, ko tập trung dc và hay quên... Hôm trước có đi khám bác sĩ ở bv tâm thần HCM, bác sĩ nói em bị chịu trứng rối loạn lo âu, ko xác định và cho thuốc uống.

Nhưng 1 tuần trở lại đây, đầu óc em hay bị căng thẳng quá mức. Trường hợp đặc biệt là trong lúc ngủ, cứ mỗi lần nhắm mắt lại ngủ là đầu óc căng lên ko ngủ dc, mặc dù trong đầu ko suy nghĩ gì cả và đã cố gắng thư giãn, ban ngày em có tập thể dục và trước khi ngủ có tập xe đạp nhẹ nữa. Em thường bị căng đầu từ 1/2 đầu phía mặt trước cho đến trán và mũi.

Rất mong nhận dc cau trả lời!

Xin cảm ơn bác sĩ

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi morning92 Xem bài viết
    Xin chào bác sĩ!

Em năm nay 22t, là sinh viên vừa học vừa đi làm, lúc trước có nhiều áp lực và em suy nghĩ nhiều
    . Thời gian qua em đầu óc em hay căng thẳng, ko tập trung dc và hay quên... Hôm trước có đi khám bác sĩ ở bv tâm thần HCM, bác sĩ nói em bị chịu trứng rối loạn lo âu, ko xác định và cho thuốc uống.

Nhưng 1 tuần trở lại đây, đầu óc em hay bị căng thẳng quá mức. Trường hợp đặc biệt là trong lúc ngủ, cứ mỗi lần nhắm mắt lại ngủ là đầu óc căng lên ko ngủ dc, mặc dù trong đầu ko suy nghĩ gì cả và đã cố gắng thư giãn, ban ngày em có tập thể dục và trước khi ngủ có tập xe đạp nhẹ nữa. Em thường bị căng đầu từ 1/2 đầu phía mặt trước cho đến trán và mũi.

Rất mong nhận dc cau trả lời!

Xin cảm ơn bác sĩ
    Nếu chỉ khi ngủ bạn mới có triệu chứng này thì có lẽ đúng là không phải do tổn thương thực thể mà chỉ là do tâm lý. Thời gian điều trị của bạn chưa lâu nên bạn tiếp tục điều trị, tập thể thao như hiện tại, theo dõi thêm tình hình cải thiện như thế nào nhé !

Dr.Vani Đang Ngoại tuyến Moderator

Đó là các triệu chứng của stress, bạn có chơi thể thao là rất tốt. Trường hợp của bạn nên đi khám tâm thần để được điều trị thuốc thích hợp!

Các Chủ đề tương tự

1. Các Cách Làm Cho Ngực Căng Tròn
    Bởi Andrés Nguyen trong diễn đàn Bí Quyết Trẻ - Khỏe - Đẹp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-10-2012, 10:29 AM
  2. Mỏi tay do căng cơ quá mức. Xin giúp tôi với!!!
    Bởi NhatPhuong trong diễn đàn Cơ - Xương - Khớp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 29-02-2012, 03:24 PM
  3. Mặc Sao Để Vòng 1 Căng Tròn ?
    Bởi [B.O.L] trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2011, 11:40 PM
  4. Trả Lại Cho Bạn Đôi Môi Căng Mọng
    Bởi mrphuocanh trong diễn đàn Tư Vấn Làm Đẹp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-11-2011, 12:19 PM
  5. Yoga Loại Bỏ Căng Thẳng Giúp Bạn Căng Tràn Sức Sống