Kết quả 1 đến 2 của 2
    hungpva Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Cần tư vấn bệnh động kinh

trước hết mình xin cảm ơn các bạn đã đọc những dòng này của mình:
    năm này mình đã 25 tuổi và đang làm trong một công ty
    năm mình học lớp 8, 14 tuổi, (khoảng 2001) mình đã bị lên cơn co giật, khi đi khám ở bệnh viện bạch mai bác sĩ bảo là về theo dõi thêm (lúc đó mình cũng không nhớ là kết quả điện não đồ sao nữa, nhưng mà bác sĩ cũng ko cho thuốc gì uống). sau hai tháng thì mình lại bị co giật lại lần nữa và lần này đo điện não đồ bác sĩ kết luận là ''đông kinh cơn lớn''. và bác sĩ kê đơn cho uống thuốc (xin lỗi vì lâu quá ko nhớ ,viên gì hình bầu dục màu trắng không phải depakin), và bảo hai tháng sau đi khám lại. vậy là hai tháng sau mình đi khám lại bác sĩ kết luận là điện não đồ gần như bình thường,duy trì uống thuốc và hẹn tiếp hai tháng nữa khám lại
    hai tháng sau khám lại bác sĩ kết luận điện não đồ như bình thường..và từ đó đến năm 2010 mình vẫn uống thuốc đều và vẫn chưa thấy có cơn co giật nào xảy ra cả
    đến năm 2010 mình cũng đã đi kiếm tra lại ở khoa thần kinh bệnh viện bạch mai. bác sĩ đã cho mình chụp CT và đo điện não đồ nhưng cũng không thấy có vấn đề gì bất thường cả, và bác sĩ khuyên mình nên bỏ thuốc depakin (hinh như nó có hại đến máu). từ đó mình không uống nữa
    đến vài ngày trước (10/2012 ): mình bị ngã rồi đột nhiên mình lại bị lên cơn co giật ,khoảng 5 phút, ngất chẳng biết gì và sủi bọt mép. sau đó mình có được chuyển đi cấp cứu , chụp CT ở bệnh viện chợ rẫy , bác sĩ kết luận không có gì bất thường, sau đó một tuần mình có đi khám lại ở bệnh viện chuyên khoa thần kinh, bác sĩ cho mình đo điện não đồ kết quả cũng vẫn bình thường, bác sĩ bảo là có thể là cơn cuả tôi quá nhẹ
    mình rất hoang mang chẳng hiểu nổi nữa.chẳng biết khi nào nó lại phát tác và lần sau có may mắn như lần này không
    mình đã đến tuổi lập gia đình rùi , mình rất lo lắng không biết nó có ảnh hưởng nhiều đến sau này không.....

binhhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Thế bạn lớn lên ở Hà Nội và sống tại Tp HCM ah. Có rất nhiều người có kết quả cận lâm sàng ngoài cơn bình thường. Bạn theo dõi bệnh như thế là quá tốt rồi!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 17-11-2014, 10:40 AM
  2. em bi tre kinh 20 ngay sau do da thay kinh nguyet lieu co thai hay khong?
    Bởi namtao20 trong diễn đàn Sản Phụ Khoa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 14-09-2011, 06:54 PM
  3. Mãn kinh và chuyện phòng the, Man kinh va chuyen phong the
    Bởi thuoctienmankinh trong diễn đàn Hôn Nhân Gia Đình
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 30-08-2011, 10:38 AM
  4. Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-05-2011, 09:56 AM