Kết quả 1 đến 2 của 2
    longcongtu_34 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định cần giúp đỡ nhiệt tình

em năm nay 22 tuổi, đang là sinh viên. em bị mất ngủ đã 2 tuần nay rồi. mỗi đêm có khi thức trắng, có ngủ được thì cũng chỉ 2-3 tiếng, giấc ngủ không sâu. đi khám ở bệnh viện chợ rẫy bác sỹ bảo em bị rối loạn giấc ngủ và lo âu. và cho thuốc CEVERXYL 300 mg và thuốc NOXIBEL 30. em không bít thuốc trên là gì và có gây nghiện hay không. mong các bạn giúp đỡ

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Trích dẫn Gửi bởi longcongtu_34 Xem bài viết
    em năm nay 22 tuổi, đang là sinh viên. em bị mất ngủ đã 2 tuần nay rồi. mỗi đêm có khi thức trắng, có ngủ được thì cũng chỉ 2-3 tiếng, giấc ngủ không sâu. đi khám ở bệnh viện chợ rẫy bác sỹ bảo em bị rối loạn giấc ngủ và lo âu. và cho thuốc CEVERXYL 300 mg và thuốc NOXIBEL 30. em không bít thuốc trên là gì và có gây nghiện hay không. mong các bạn giúp đỡ
    Chào bạn longcongtu_34!

Thuốc bạn đang dùng là những thuốc hướng thần kinh giúp an thần. ceverxyl có hoạt chất là gabapentun có cấu tạo hoát học gần giống GABa là một chất dẫn truyền thần kinh trong hệ thần kinh trung ương, và thuốc Noxibel có hoạt chất là mirtazapin cũng là một thuốc an thần giúp điều trị chứng rối loạn giấc ngủ và giải lo âu. Những thuốc an thần loại này với liều lượng ban dùng hiếm khi gây nghiện lắm bạn ạ!

Đối với tình trạng của bạn, ngaoì việc dùng thuốc ban phải tránh lo lắng và stress, đây mới chính là yếu tố chủ yếu quyết định hiệu quả diều trị.

Thân mến chào bạn. Chúc bạn nhiều sức khỏe và thành công!