Kết quả 1 đến 3 của 3
    hoimore8 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các bác sĩ cho em hỏi tác dụng của Panadol?

em thi thoảng bị nhức đầu, có lẽ do nhìn màn hình máy tính nhiều và suy nghĩ quá độ. những lúc như thế em uống 2 viên Panadol thì sau đó khoảng 1-2 tiếng thì thấy thực sự hết đau đầu.

vậy em muốn hỏi là tác dụng thực sự của loại thuốc Panadol này là gì? có phải là chỉ đánh lừa cảm giác của não giúp người bệnh thấy hết đau nhưng thực sự bên trong não vẫn là đau đớn đúng ko ạ?

cảm ơn các bác sĩ.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn hoimore8!

Paradol có dược chất là acetaminophen, là một hoạt chất giảm đau được sử dụng rộng rải vì ít tác dụng phụ lên dạ dày. Đây là một thuốc trong nhóm kháng viêm giảm đau, nghĩa là nó chủ yếu chữa trị triệu chứng mà không ảnh hưởng tới bệnh nguyên thật sự.

Đối với trường hợp cụ thể của bạn, panadol là một giải pháp tình thế giúp giải quyết cơn đau tức thì, nguyên nhân thật sự bên trong của bạn cũng không có gì gọi là tổn thương đáng kể nên chỉ cần can thiệp triệu chứng là đủ rồi bạn ạ! các rối loạm sẽ tự cơ thể điều chỉnh.

Thân mến chào bạn!

hoimore8 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Cảm ơn bác sĩ luckystar, em yên tâm rồi ạ. Em sẽ cố gắng sinh hoạt điều độ để hết đau đầu và ko cần dùng Panadol nữa.