Kết quả 1 đến 11 của 11
    hoabantrang_yb Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Các Bác , cô , Chú kíu cháu với.

Cháu là Hoa ở Yên Bái .
    Cách đây 4 hôm cháu bị gió đẩy cánh cửa đập nhẹ vào đầu bên trái , Rồi ù tai và mấy hôm nay rồi vẫn ù , ù luôn cả 2 tai.
    Hiện giờ cháu rất lo sợ , không biết mình có bị sao không, tạm thời chỉ mua 3B về uống . Vì điều kiện ở rất xa bệnh viện tỉnh (Hơn 100km)nên cháu chưa thể đến viện chiếu chụp được .

Bà con cô bác nào biết tư vấn giúp cháu với , cháu xin cảm ơn . Trả lời giúp cháu luôn ở đây hoặc nick yn của cháu : Hoabantrang_ybtk. Cháu xin cảm ơn nhiều nhiều ạ.

Thành viên mới , nếu pot sai mục Admin thương tình chuyển đúng chỗ giùm , đừng xóa nhé!

ChiLe's Avatar
    ChiLe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bạn đừng nên để nick yahoo hay đt trên diễn đàn nhé, kẻ gian sẽ lợi dụng đấy. tình trạng của bạn, theo mình bạn nên theo dõi thêm, bởi vì có thể là do chấn động mạnh nên bị tổn thương phần mềm. Bạn nên tham khảo ý kiến dược sĩ bán thuốc nếu chưa thể đến bệnh viện khám và cố gắng sắp xếp một buổi đi khám nhé.

Trích dẫn Gửi bởi ChiLe Xem bài viết
    Bạn đừng nên để nick yahoo hay đt trên diễn đàn nhé, kẻ gian sẽ lợi dụng đấy. tình trạng của bạn, theo mình bạn nên theo dõi thêm, bởi vì có thể là do chấn động mạnh nên bị tổn thương phần mềm. Bạn nên tham khảo ý kiến dược sĩ bán thuốc nếu chưa thể đến bệnh viện khám và cố gắng sắp xếp một buổi đi khám nhé.
    Cảm ơn bạn , Thứ 2 này mình sẽ ra bệnh viện tỉnh để khám .

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Bạn bị vấn đề về tai rồi, có thể liên quan đến màng nhĩ trong tai. Dù xa thế nào bạn cũng nên đi khám 1 lần để tìm cho ra bệnh nha. Chúc bạn chóng lành bệnh.

Trích dẫn Gửi bởi Nammap Xem bài viết
    Bạn bị vấn đề về tai rồi, có thể liên quan đến màng nhĩ trong tai. Dù xa thế nào bạn cũng nên đi khám 1 lần để tìm cho ra bệnh nha. Chúc bạn chóng lành bệnh.
    Cảm ơn bác . Hqua em đi khám bị thủng màng nhĩ tai. EM rất sợ , giờ uống thuốc , nhưng nghe nói có vá màng nhĩ tai . Vậy vá như thế nào ? Về HN vá thì vào viện nào ? thời gian bao lâu? giá cả ra sao ? ai biết giúp em mới , nhanh lên , em sợ lắm

Ko ai giúp em à?

Nammap Đang Ngoại tuyến Moderator
    Đang ở
    HO CHI MINH CITY

Tại HN có thể vá ở các BV như Bạch Mai, quân y 103, Việt Đức, Xanh Phôn...Gái cả thì tùy BV và mức độ tổn thương, nhưng bạn cũng cần chuẩn bị trên 10 triệu. Thời gian thì bạn đi hka1m sẽ được thông báo rõ.

yeusuckhoe Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Bệnh của bạn nguy hiểm quá, thủng màng nhĩ dẫn đến điếc, nguy cơ nhiễm trùng. Bạn nhớ đi khám sớm nha.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Theo như mình biết thì thủng màng nhỉ vấn đề là cần giữ gìn vệ sinh sạch sẽ,biết cách chăm sóc tránh nhiễm trùng . Do rằng đa số trường hợp thủng màng nhỉ có thể tự lành, chỉ hạn hữu một số trường hợp mới cần phải can thiệp phẫu thuật.
    Bác sỉ của bạn có chỉ định bạn phải mỗ không? Nếu không thì việc của bạn là bình tĩnh và đợi cho màng nhĩ tự lành bạn nhé.

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Hôm nay bạn hoabantrang_yb sao rồi sao không báo tin cho mọi người biết thế?

Cảm ơn Các Bác đã giúp em . Hiện tại em đã bình thường . Mấy bữa nữa có điều kiện em sẽ về Hà Nôi khám lại.