Kết quả 1 đến 9 của 9
    ngocviet Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Mặc định Bướu ác trong nảo???

tôi có người anh 58 tuổi phát hiện là bướu ác ở nảo,một bên tay và chân không cử động được, hiện tại BS báo lại là bướu ác nhưng ko di căn, BS bảo là tiêm thuốc vào để cho nó teo lại để hóa hay xạ trị, như thế khả năng anh tôi như thế nào ? có thể điều trị khỏi hay không?

Bác sĩ vào giúp em với !!!

mình lo quá mà chẳng ai buồn trả lời cà??

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn ngocviet!

Trước tiên cho tôi xin lỗi bạn vì sự chẩm trễ của mình.

U ác trong não nếu nói là chữa hết thì khả năng này vẫn có thể xảy ra nếu khối u không phát triển ở những vị trí của chức năng thần kinh cao cấp, ngoài ra còn phụ thuộc vào bản chất khối u, kích thước khối u. Nếu bản chất khối u không quá ác, đáp ứng với hóa trị xạ trị kích thước khối u có thể không to, thì việc chữa trị khỏi có thể xảy ra. Lúc này việc cần quan tâm là khả năng tái phát của bệnh. Đối với bệnh lí u não, việc điều trị bao gồm cả phẫu thuật, xạ trị và hóa trị. Nhưng hiện nay việc điều trị đã có rất nhiều tiến bộ như dùng dao Gamma chẳng han.

Tuy nhiên tốt nhất bạn nên hỏi chính xác ở bác sĩ điều trị cho anh của bạn người biết rỏ nhất tình trạng của bệnh, bác sĩ sẽ tư vấn chính xác cho bạn về quá trình điều trị, khả năng thành công, nhé!

Thân mến chào bạn.

hoannq Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Chào bạn. Trước tiên minh xin được chia sẻ cùng bạn. Mình cũng có cháu gái mới phát hiện bị u não. Minh cũng đang tìm hiểu các phương pháp điều trị. Mình thấy ở viện 108 có phương pháp CyberKnife nhưng không biết là đã có ai điều trị thành công chưa?Nếu ai biết xin cho ý kiến với. xin cảm ơn!

baby123 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 5

Mình cũng không biết pp này .Bạn nên hỏi chính xác BS .Có thể đây là PP mới, chưa phổ biến lắm ở VN

Hiện nay anh tôi đã đi điều trị ở singapor. Họ đã áp dụng xạ và hóa trị, qua theo dỏi tôi thấy sức khỏe anh ây có tiến bộ như tỉnh táo hơn ko còn đờ đẩn như trước, chân đã có thể gượng đi có người diù thời gian đi điều trị là 20 ngày, bs cho về VN 2 tuần sau đó trở lại singapor điều trị tiếp, như thế khả năng của anh tôi sẻ như thế nào? xin cho biết cám ơn

lucky_star Đang Ngoại tuyến Moderator

Chào bạn ngocviet!

Theo như những gì bạn quan sát thấy bạn cũng đã có thể kết luận được một phần tình trạng của bạn. Tuy nhiên để có thể kết luận chính xác về tiên lượng bệnh trạng lúc này bạn cần phải khám bác sĩ chuyên khoa trực tiếp chữa trị cho anh bạn. Tôi nghĩ rằng tình trạng của anh bạn có thể khả qan rồi đấy, do rằng với các kĩ thaut65 mới hiện nay việc chữa trị u bướu đã có nhiều tiến bộ so với trước đây.

Thân mến chào bạn.

annguyen Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 4

U não là một trong những loại u nguy hiểm. Hiện điều trị u não phải kết hợp cả phẫu thuật, xạ trị và hóa trị. Chuyện có thể điều trị khỏi hoàn toàn hay không thật khó nói trước được.