Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree1Likes
  • 1 Post By anhmo_1989

Chủ đề: Buồn rầu kéo dài có ảnh hưởng gì không, cả nhà giúp tôi với.

baongoc.tran.1993 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 3

Mặc định Buồn rầu kéo dài có ảnh hưởng gì không, cả nhà giúp tôi với.

Thời gian dạo ngần đây tôi luôn ủ rủ, kém ăn, người mệt mỏi, mất ngủ, tôi luôn thấy tự ti chán nản với chính mình, ngại giao tiếp. Tôi cảm thấy bế tắc trong cuộc sống đôi khi muốn chết đi cho song, không hiểu sao tôi lại thế, cứ kéo dài vậy có sao không?

anhmo_1989 Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

vậy là không được rồi, bạn phải điều chỉnh lại lối sống và sinh hoạt nếu kéo dài bạn sẽ bị suy nhược cơ thể, không tốt cho sức khỏe đâu, mà bạn dùng thử Kim Thần Khang xem có giúp được cho bạn không, vì tôi cũng đang dùng, dạo trước tôi hay mệt mỏi và mất ngủ, hay suy nghỉ lắm nhưng khi dùng Kim Thần Khang thì tôi thấy khỏe cải thiện rất nhiều, hiện tại vẫn còn dùng nè.
    baongoc.tran.1993 likes this.

hoangdangkhoa Đang Ngoại tuyến Thành Viên Mới

Trích dẫn Gửi bởi baongoc.tran.1993 Xem bài viết
    Thời gian dạo ngần đây tôi luôn ủ rủ, kém ăn, người mệt mỏi, mất ngủ, tôi luôn thấy tự ti chán nản với chính mình, ngại giao tiếp. Tôi cảm thấy bế tắc trong cuộc sống đôi khi muốn chết đi cho song, không hiểu sao tôi lại thế, cứ kéo dài vậy có sao không?
    Chào bạn...mình muốn chia sẽ với bạn một vài điều..
    Có lẽ bạn đang bị stress rất nặng, strees thì ảnh hưởng đến mọi thứ và mọi sinh hoạt xung quanh trong cuộc sống của bạn, mình đừng đã từng lâm vào tình cảnh như bạn và mình cũng đã tuyệt vọng và nghĩ đến mọi chuyện không tốt kết qủa là mình suy sụp hẳng đi, người mệt mỏi, rất hay cáu gắt với mọi người xung quanh rồi tự cô lập mình, rồi sinh ra chứng tự kỷ, nhìn người chẳng còn sức sống
    Thế là mình đã tìm đến nhiều diễn đàn và tìm được người để mình có thể chia sẽ những khuất mắc những điều khó khăn trong cuộc sống mà mình đang mắc phải, khi đã chia sẽ được mình cảm thấy nhẹ nhỏm hơn hẳn, bên cạnh đó thay vì ủ rủ bạn hãy tìm một môn thề thao nào đó hoặc là một thú thư giãn giải trí nào đó chẳng hạn như chạy bộ vào mỗi buổi chiều giúp cho ta bớt căng thẳng đầu óc hoặc đạp xe đạp cũng được, hoặc là học một nhạc cụ nào đó ví dụ như guitar hay là organ...hay là thử chơi kiểng hoặc cá, đó là những thú xã stress rất tốt..mình hy vọng bạn sẽ làm được
    Bên cạnh đó lập cho mình một thời gian biểu phải dậy sớm, ko thức khuya và dùng nhiều chất kích thích như cafe.....
    Bạn hãy nghĩ lại có rất nhiều người người ta cần sự sống để làm nhiều thứ dù là 1s 1 phút 1 ngày....để làm những việc có nghĩa nhất
    Bạn hãy cố lên mình nghĩ bạn sẽ vượt qua được giai đoạn này, và mong bạn luôn thành công trong cuộc sống này....
    "start a new day with smile"

Bs.ThienHuong Đang Ngoại tuyến Moderator

Con người ai cũng có những giai đoạn giống bạn. Thay vì ngồi ủ rũ thì hãy bước ra ngoài để tìm những niềm vui trong cuộc sống đi bạn !

tham nguyenh Đang Ngoại tuyến Thành Viên Cấp 2

Mình nghĩ vấn đề chính của bạn là ở tâm lý. Không hiểu thời gian vừa qua có chuyện gì xảy ra với bạn không nhưng theo mình bạn không nên để tình trạng này kéo dài. Bạn hoàn toàn có thể thay đổi mình bằng cách tự chăm sóc bản thân, ăn ngủ đúng giờ, đầy đủ, quan trọng nhất là bạn phải lấy lại được sự tự tin cho bản thân, bạn thử tham gia 1 hoạt động xã hội nào đó xem, có thể là hoạt động từ thiện, hoặc học 1 môn thể dục nào đó như bơi lội,... bạn sẽ cải thiện được tình trạng này

Cảm ơn bạn nha, nhờ bạn giúp tôi mà giờ tôi cảm thấy thoải mái hơn nhiều rồi, tôi xắp xếp lại thời gian biểu cho công việc, uống thuốc và sinh hoạt giờ mọi thứ đã ổn dần. Tôi sẽ tiếp tục dùng Kim Thần Khang để giúp hỗ trợ điều trị bệnh của mình.

Trích dẫn Gửi bởi anhmo_1989 Xem bài viết
    vậy là không được rồi, bạn phải điều chỉnh lại lối sống và sinh hoạt nếu kéo dài bạn sẽ bị suy nhược cơ thể, không tốt cho sức khỏe đâu, mà bạn dùng thử Kim Thần Khang xem có giúp được cho bạn không, vì tôi cũng đang dùng, dạo trước tôi hay mệt mỏi và mất ngủ, hay suy nghỉ lắm nhưng khi dùng Kim Thần Khang thì tôi thấy khỏe cải thiện rất nhiều, hiện tại vẫn còn dùng nè.
    Cảm ơn bạn nha, nhờ bạn giúp tôi mà giờ tôi cảm thấy thoải mái hơn nhiều rồi, tôi xắp xếp lại thời gian biểu cho công việc, uống thuốc và sinh hoạt giờ mọi thứ đã ổn dần. Tôi sẽ tiếp tục dùng Kim Thần Khang để giúp hỗ trợ điều trị bệnh của mình.